ช่วยด้วยครับ ผมต่อ วัดรอบRPM...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nachon Phetcharoen Sun, 15 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยครับ ผมต่อ วัดรอบRPM เรียบร้อยแล้วนะครับไฟติดเรียบร้อยต่อสายสัญญาณตามช่องที่บอกใว้ในรูปแล้วแต่เข็มไม่ขึ้นอะคับหมดปัญญาจิงๆครับรบกวนผู้รู้หน่อยครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ดูข้างหลังวัดรอบดิคับ

2. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ว่าตั้งไว้กี่สูบ

3. เป็นตัวนี้ครับมีปุ่มเดียวครับ

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ข้างหลังนะคับ

5. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ตามรูปนี้ ฟินที่2บนใช่มั้ยครับ

6. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ลองดูว่ากลับด้านกล่องรึป่าว ด้าน18พินอยู่ด้านขวามือ แล้วค่อยไล่สาย

7. คับขอบคุณคับ

8. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ถ้าไม่ได้อีก กรณีคือสัญญานไม่พอ เราก็ย้ายไปต่อกับคอยล์ขั่วลบแทนครับง่ายกว่า

9. เส้นนี้ครับ ไม่ต้องไปรื้อสายกล่องให้ยุ่งเหยิง

ขอบคุณพี่ๆมากคับผมจะเอาคำแนะนำไปทำดูคับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้