ขอถามเรื่องซื้ออะไหล่ศูนย์ครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ศิลาเลิศ, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมอยากทราบว่าอะไหล่ของศูนย์ที่พูดกัน คือเราต้องไปซื้อที่ไหนครับใช่โชว์รูมขายรถยนต์ของฮอนด้าทั่วไปรึปล่าวครับ ผมไม่กล้าเข้าไปถามกลัวจะหน้าแตกเอา เลยจต้องถามให้แน่ใจก่อนครับ ทุกที่รถเสียผมก็ให้อู่แถวบ้านซ่อมให้ ที่อู่เขาคิดค่าอะไหล่เท่าไหร่ก็จ่ายไปเท่านั้นไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร (เสียค่าโง่+++++หลายครั้งเลย)

1. pow

pow New Member Member

2
    0
    0
    หาเบอร์โทรของศูนย์หรือโชว์รูมแถวบ้านแล้วก็ลองโทรไปเช็กก่อนได้ครับ หรือไม่ก็ถืออะไหล่เข้าไปถามเลยก็ได้ครับ แต่ทางที่ดีโทรถามก่อนถ้าพอใจราคาก็ค่อยถืออะไหล่เข้าไปก็ได้ครับ ไม่เสียหาย ศูนย์ชอบครับได้ขายของ ผมลองเข้าไปซื้อ2ครั้ง บริการดีครับ แต่บางตรั้งพนักงานศูนย์ก็แนะนำให้ไปซื้อมือสองหรือข้างนอกถูกกว่าแล้วแต่ชิ้นนะ
    อะไหล่บางอย่างได้ของแท้ก็ดีนะครับมั่นใจดีครับเวลาขับขี่ ลองดูครับ

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เบิก ได้ ทุก 0 บริการคับ มีVAT 7% จากราคาเต็ม ถ้าแม่น บอกอะไหล่แต่ละตัวได้ถูกจุด หรือสามารถถอดไปเทียบได้
    เบิกร้านอะไหล่ แถวๆ วรจักรได้คับทั้ง ส.รุงโรจน์/สว่างยนต์ ฯลฯ ถูกกว่า 0 คับ
    เวลาซื้อของเชียงกง เทียบราคาของใหม่ก่อนนะคับ กระป๋องพักน้ำข้างหม้อน้ำ เบิก วรจักร 100 กว่าบาท บางนามันขาย 200-300 คับ

ขอบคุณทุกท่านมากที่ช่วยแนะนำให้ ครับ....... จุ๊บๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้