สมาชิกท่านใดทักทายกระผมแถวพระรามสามครับ..

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Kong_ES, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kong_ES

Kong_ES New Member Member

21
    1
    0
    หายหน้าหายตาไปพักใหญ่ๆ ช่วงที่ผ่านมางานยุ่งมากๆ เลยครับ
    และหลังๆ ก็ไม่ค่อยได้ขับ ES ส่วนใหญ่จะเอา Mazda3 ออกมาซะมากกว่า

พอวันนี้ตอนเย็นๆ ขับ mazda3 ออกมาจากคอนโดแถวพระราม3 เจอ ES คันนึง สวยมากเลยครับ ไอ้เราก็เสียดาย ไม่ได้ขับ ES ออกมา พอขับไปเรื่อยๆ รถคันนั้นก็มาขนาบข้างบีบแตรสองทีพร้อมยกมือทักทาย ไอ้ตัวกระผมด้วยความตกใจบวกกับงง ก็เลยยกมือทักทายกลับไปไม่ทันดูครับว่าเป็นใคร

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "มิตรภาพดีๆ เกิดขึ้นได้ทุกที่ทุกเวลา"
    และอยากจะบอกว่าถึงแม้หลังจะ ไม่ค่อยมีเวลา ไม่ค่อยได้ไปร่วมกิจกรรม ก็ยังคิดถึงทุกท่านอยู่ครับ

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ช่วยแสดงตัวหน่อยครับ เผื่อวันหลังเจอกันอีกจะได้รีบปาดหน้าก่อน ล้อเล่นครับ:D เผื่อวันหลังมากินข้าวกันคร๊าบ

ก้อง...

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ว่ า แ ต่ ใ ค ร เ อ๋ ย ที ทั ก ท า ย อ อ ก ม า ร า ย ง า น ตั ว หน่ อ ย คั บ

3. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    ผมอยู่ย่านฝั่งธนฯ แต่คงไม่ใช่ผมหรอก

4. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    หายไปนานเลยนะ ..สนใจวาง เคอยู่ไหม ผมไปชมตัวเป็นๆมาแล้ว แจ่มเลย:p

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ใครกันหว่า

6. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    เมื่อเย็นช่วงหกโมงกว่าๆ....ผมผ่านแถวนั้นช่วงก่อนถึงปั๊ม คาสเท็กซ์
    ก็เจอ ES สีทองคันหนึ่งเขาเลี้ยวเข้าซอย..ผม..ตบออกเพราะรีบ...คงไม่น่าใช่
    ผม..ผ่านทุกวันอยู่แล้วครับ..อยู่ตรงไหนซอยไหนล่ะเพื่อเจอกันจะได้ทักทายครับ

7. pae2001

pae2001 New Member Member

23
    1
    0
    It me.

ผมเองครับคุณก้อง พอดีกำลังจะไปกินข้าวกับที่บ้านนิดหน่อยครับ แถวพระราม 3 :D
    ผมเห็นรถคุณก้องตั้งแต่เลี้ยวเข้าแยกแล้วและครับ แอบมองกระจกข้างอยู่ อิอิ ทีแรกไม่แน่ใจ
    แต่พอเห็นใกล้ๆ ก็รู้เลยครับต้องเป็นรถคุณก้องแน่ ก็เลยบีบแตรใส่ ไว้วันหลังเจออีกจะขอลองกัน
    หน่อยนะครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ น้ำมันโครตแพงเลย เซ็ง ยินดีที่ได้เจอกันนะครับ :cool:

อ๋อลืมไป พอดีเมื่อวานหลังจากเจอรถคุณก้องแล้ว ผมวิ่งตรงไปเลยแยกที่จะไปขึ้นวงแหวนเพื่อที่จะไป
    กลับรถมาเพื่อเข้าร้าน เสวยริเวอร์วิว ไม่ทราบรู้จักไหมครับ แล้วผมก็เจอ es สีดำ 04 ไม่รู้ใช่พี่ 1รึเปล่า
    ครับ ดูดตูดผมติดเลย พอดีผมจะเลี้ยวเข้าร้านอ่ะครับ รู้เลยว่าพี่เค้าคงรีบแน่ๆ เล่นซะเสียวเลยอิอิ
    ไว้เจอกันทักทายได้ครับผม บีบแตรเลย รู้กันครับ ยินดีที่ได้เจอครับผม :D

8. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เจอกันไม่รู้จักกันก็ทักทายกันได้ครับ ดีจังไปไหนก็เจอเพื่อนๆพี่ๆในคลับ

9. ahingrace

467
    54
    0
    555+ ถ้ายังเนี่ย...ชัวร์แล้ว...ผมเอง ES 05MT ดูดตูดเลยครับ..ขอโทษด้วยน่ะที่ทำ
    ตกอก..ตกใจหมดคือรีบจริง ๆ ครับจะไปล้างรถด้วยเอาของด้วย
    กลัวไม่ทัน..เห็นแล้ว ES สีทองเหมือนเคยเห็น..ไว้คราวหน้าเจอกัน
    แวะกินกาแฟกันก่อนน่ะครับ..เดี๋ยวแจก STICKER ให้เป็นการปลอบขวัญ:)

SORRY...:sad:

10. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ทำไมเขาเจอกันจังเลยหว่าเราขับไปไหนมาไหนไม่เห็นเจอใครเลย.....:D

11. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    หายไปนานเลยนะท่านบายดีป่าวว่างๆเอาของดีออกมาชมบ้างดิ........อิอิ

สงสัยว่าใครๆคงไม่อยากจะเจอเมิงล่ะมั้ง 555+

12. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    รถ เป้ สี เทา คับ พี่ 1 อิอิอิอิ

13. Kong_ES

21
    1
    0
    วันก่อนขับรถไปแถวประชาอุทิศหรือเปล่าครับ เหมือนจะเห็นแว๊บๆ
    ส่วนโครงการ K20 ท่าทางคงต้องล้มโครงการนี้ครับ ช่วงนี้หันไปบ้านาฬิกา หมดตังไปก้อนโตทีเดียว

ยินดีที่ได้เจอกันนะครับ
    ตอนแรกผมเห็นแล้วครับ รถสวยชอบมากๆเลยสไตล์นี้
    เรื่องลองคงไม่ไหวครับ มาสด้า 3 เนี่ย ทั้งกินน้ำมัน ทั้งอืด แถมเลือกมากกินแต่ 95 อีกครับ

14. Kong_ES

21
    1
    0
    สบายดีครับท่าน
    เอารูปไปดูก่อนแล้วกันครับ ไม่ได้ทำอะไรมาก
    เปลี่ยนแม็ก ช่วงล่าง ค้ำ carbing ไฟท้าย LED ไฟตัดหมอกเลนส์เหลือง
    นอกนั้นเดิมๆหมดครับ

หมดแล้วคร๊าบ

ตัวเป็นๆ ไว้จะขับไปให้ชมนะครับ

15. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    อบอุ่นจริงๆ มาทำบุญกันไหมพี่ก้อง เดือนนี้ Es มีทบุญ

16. ahingrace

467
    54
    0
    เอาจิงดิ....เห็นไม่ค่อยถนัดสงสัยแสงสะท้อนเลยไม่แน่ใจ :D

17. es94

108
    21
    0
    เอาเครื่องไฮบริดไหมน้อง:D

18. es94

108
    21
    0
    ใช่แล้วมั้งไปบ้านคุณเบีย์มา กำลังสนใจ เคยี่สี่ อยุ่:D

19. pae2001

23
    1
    0
    ไม่เป็นไรครับผม

ไม่เป็นไรครับผม แค่เสียวนิดหน่อยอิอิ พี่สติกเกอร์พี่ผมได้ไปแล้วอ่ะดิ ขอเป็นอย่างอื่นได้ไหมครับ :D
    (ล้อเล่นนะ) รถผมสีเทาซิกเนทนะพี่อิอิ ไว้เจอกันนะครับ:cool:

20. pae2001

23
    1
    0
    ขอบคุณครับผม ไว้เจอกันใหม่นะครับ:D

เอาเครื่องไฮบริดไหมน้อง

ไม่อะพี่ขอบคุณครับ ชอบแดงๆมากกว่า :D

21. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    ไม่หรอกเต้ มันหาเกียร์เต๊ด อยู่จะลงแดงแล้วมั๊ง :D

22. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    ถ้าไม่ได้พาที่บ้านไปกินข้าว สงสัยคงกดเลยร้านแง่ๆ คริ คริ :p

23. es94

108
    21
    0
    ลองโทรมาซิ ฝาแดงก็มี หรือจะเอาพันเจ็ดเอ็มที จะได้ไปใส่ไฮบริดซะเอง ตอนนี้กำลังกดเครื่องคิดเลขอยู่..อย่าช้านะจะบอกให้:D

24. es94

108
    21
    0
    ก็น้องเขาไม่โทรมา ว่าจะพาไปอู่เบียร์สิง ซะหน่อย:cry:

25. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    อบ อุ่น จัง ... :p

26. pae2001

23
    1
    0
    ถ้าไม่ได้พาที่บ้านไปกินข้าว สงสัยคงกดเลยร้านแง่ๆ คริ คริ

อ่ะนะ พี่รู้ได้ไงครับ อิอิ:D

ลองโทรมาซิ ฝาแดงก็มี หรือจะเอาพันเจ็ดเอ็มที จะได้ไปใส่ไฮบริดซะเอง ตอนนี้กำลังกดเครื่องคิดเลขอยู่..อย่าช้านะจะบอกให้

เดี๋ยวโทรไปนะ 555:cry:

27. pae2001

23
    1
    0
    หวัดดีครับผมพี่กระต่ายจัง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้