อยากวางเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย kun-kate, 3 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kun-kate

kun-kate New Member Member

2
    0
    0
    เครื่อง4g63 ได้ไมครับหรือเครื่องอื่นก็ได้ที่ไม่ใช่ฮอนด้า

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ทำไมไม่วางตรงรุ่นล่ะคับ ผมว่ามันจะเสียรถนา อันนี้แล้วแต่ชอบคับ

3. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ขอถามก่อนเลยครับ ว่าทำไมไม่ว่างเครื่องตรงรุ่น ที่จะว่ารุ่นอื่นเพราะเหตุใด ขอจุดประสงค์ก่อน
    จะได้แนะนำถูก

4. civic black devil

civic black devil New Member Member

9
    0
    0
    ไมไม่วางhonda ละคับb16a b20+b16avtecใหญ่ ก็แรงแล้ว หรืออยากแรงมากๆก็k20a i-vtec วาง4g มันเสียรถมาก ผมแนะนำเป็นhonda ดีกว่าคับ

5. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    แรงทางลัด แน่ๆเลย เครื่องBสมัยนี้ก็แสนแพง วางStepต้นๆก็170ม้าค่าเสียหายน่าจะร่วม60,000 แต่SR 4G63ที่เดียวได้200กว่าม้าเลย ก็แล้วแต่คนชอบครับ แต่ส่วนใหญ่สุดท้ายก็กลับมาที่ Honda เพราะทนความจุกจิกไม่ไหว ไม่ว่าจะเรื่องเพลาขาด สั่น หน้ารถหนัก ค่าดูแลรักษาเครื่องTurbo จิปาถะ ยังไงก็แล้วแต่คนชอบครับ หาอู่เก่งๆที่ชำนาญเครื่องตัวนั้นลงให้แล้วกันครับ

6. kun-kate

kun-kate New Member Member

2
    0
    0
    ผมคิดว่าเครื่องhondaราคาสูงคับ ใส่ b15 ราคาไม่สูงมาแต่ไม่แรงเท่าที่ควรเพราะไปรอรถเพื่อนมาคับ

ถ้าจะเอาเครื่องยี่ห้ออื่น ถึงเครื่องแรง แต่จะเอาม้าลงพื้นได้รึเปล่า
    บาลานซ์น้ำหนัก เพลาขับ ชุดเกียร์ ฯลฯ อย่างที่ข้างบนบอกไว้

ถ้าอย่างที่คิดไว้นะครับ ตัวที่น่าจะพอได้น่ะ ลองดู 4g93t
    ตัวอีคาร์1800 เทอร์โบ เพราะไดเมนชั่นเครื่องคล้ายกับที่อยู่ในซีวิคsi
    เดิมๆก็สองร้อยม้า(สไตล์เทอร์โบ) แต่เรื่องแปลงให้อยู่ในห้องเครื่องซีวิค
    อันนี้ไม่ทราบครับ กับอีกเครื่อง4eเทอร์โบในแกรนซ่า (เห็นมันแรงจังเครื่องกระจิ๊ด)

...แต่ก็เข้าใจจริงๆ เครื่องฮอนด้ามันช่างแพงจัง
    18cr ราคาพอๆกับเจโบพร้อมโมซัก4-500ม้า เฮ้ออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้