พอสตาร์ทเครื่องยนต์แล้ว คอมแอร์ทำงาน โดยที่ยังไม่ได้เปิดสวิทช์แอร์ เกิดจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป123456, 1 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พึ่งได้มาเป็นรถคับแรกครับ เป็นเครื่องคาร์บู ปี 92 ครับ มีปัญหาดังนี้
    1.พอสตาร์ทเครื่องปุ๊บ รอบก้อขึ้นไปที่ 2000 รอบ แล้วก้อค้างอยู่อย่างนั้น จนกว่าเข้าเกียร์ครับ หรือคอมแอร์ทำงาน ก้อจะลดลงเหลือ 1100 รอบครับ ปกติ หรือป่าวครับ
    2. คอมแอร์ทำงานเองครับ โดยที่ยังไม่เปิดพัดลมแอร์ และยังไม่ได้กดปุ่ม AC และเมื่อเปิดพัดลม ความเย็นจะพุ่งออกมาเป็นไอ และละอองน้ำเลยครับ แก้ไขยังไงดีครับ

1. hallboy

hallboy New Member Member

19
    0
    0
    ข้อ1.มันตั้งรอบชดเชยได้อ่ะครับ(จะอยู่อีกฝั่งนุง) แล้วก็ต้องรอบใหม่แค่1000 ก็พอ

ข้อ2.รอท่านอื่นละกานครับ (แต่อาการน่าเป็นห่วงนะครับ)

2. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    ตกลงแอร์มันทำงานเอง หรือไม่ทำงานครับ
    1. น่าจะเป็นที่ตัวชดเชยรอบครับ ตรวจเช็คครับ
    2. เคยไปทำอะไรกับสายไฟแอร์หรือเปล่าครับ ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยครับ
    ออกมาเป็นไอน้ำเลยเหรอครับ แล้วเย็นไหมครับ แล้วเวลาเปิดแอร์ความเย็นปรกติไหม แอร์มีตัดไหม มีเสียงต็อกแต็ก จากคอมแอร์เวลาติดเครื่องไหมคับ

3. บุคคลทั่วไป123456

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ ตอนนี้ก้อเลยดึงสายไฟคอมแอร์ออก เพื่อตัดเรื่องแอร์ออกไปก่อนครับ แล้วก้อปรับตั้งคาร์บูครับ เครื่องเริ่มเดินเรียบแล้วครับ แต่เหลือระบบแอร์อ่ะครับ สงสัยคอมแอร์จะโดนต่อตรงมา โดยไม่ผ่านสวิชท์ ต้องไล่ระบบกันอีกพักใหญ่ๆ ล่ะครับ

4. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    อาการแอร์ต่อตรง ต้องทำให้มันกลายเป็นปรกติครับ ไปหาพี่หมีได้เลย สายไฟแกจำได้ทุกเส้น ว่าเดินยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้