รบกวนถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Dr.Ploy, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dr.Ploy

Dr.Ploy New Member Member

8
    1
    0
    รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับรถผมเป็นอะไรไม่รู้ขับมาแล้วจอดติดไฟแดงแล้วก็ดับเป็นมาหลายครั้งแล้วด้วยครับแล้วสตาร์ทไม่ติด เป็นตอนเครื่องร้อนครับ รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
    รถผม ES 03 ครับ จะทำไงดีสงกรานต์ต้องเดินทางไกลซะด้วยซิครับ

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ลองเช็ค TDC Sensor ดูครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวนี้ แล้วอาการที่ว่านี้ พอทิ้งไว้ซักพักแล้วสตาร์ทติดใช่ไหมครับ

3. Dr.Ploy

Dr.Ploy New Member Member

8
    1
    0
    ใช่ครับ ทิ้งไว้สักแปปนึงพอสตาร์ท ก็ติดครับพอขับไปก็ทำท่าจะดับอีกครับ หนักใจจังครับทำไงดีครับเนี่ย
    ต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไรครับคุณ เก็ต พอจะทราบมั้ยครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ซ็ น เ ซ อ ร์ T D C คั บ ผ ม ก้ อ เ ป ง อ า ก า ร นี้ เ ล ย

5. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เดี๋ยวคงต้องถามราคาแน่เลย
    แค่พันต้นๆเองครับ ซฏ

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ตามนั้นครับ

7. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ประมาณ 1,800 ครับ (ประมาณนะ แต่ไม่เกิน 2 พัน) ใช่ครับควรจะเปลี่ยน ถ้าไม่เปลี่ยนมันก็จะเป็นบ่อยขึ้นครับ ยังไงลองเอาเช็คดูก่อนนะ:)

8. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    ตามต่อเลย เหตุผลที่เสียเกิดจากอะไรครับ หรือ เสียตามอายุการใช้งาน

9. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    แล้วไอ้อาการที่ว่าเนี่ย รถปี 05 มันมีอาการแบบนี้ได้รึป่าว
    โอกาสเป็นมีไหม..แล้วมันจะแสดงอาการตอนอายุ รถเมื่อไร
    ขอบคุณครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้