กดพับกระจกมองข้างแล้วเด้งๆๆมาลองซ่อมดูครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SONG-EK, 28 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    เมื่อวานกดพับแล้วมันเด้งๆๆๆกว่าจะพับได้...เลยแกะออกมาจัดการซะ
    เลยถ่ายรูปมาฝากเผื่อใครกะลังหงุดหงิดจัยกะเรื่องนี้อยู่จะได้ลองทำดูครับไม่ยาก
    ปัญหามักเกิดจากแกนเฟืองขับสายพานมันหลุดจากรูของมันง่ายมาก
    ทำให้สายพานหมุนฟรีดังแต๊กๆ
    เกิดได้จากที่เราพับกระจกเองด้วยมือเร็วเกินไปพอดังปั๊กๆๆพี่เขาก็เด่งขึ้นมาแล้วครับ
    อยู่ที่ว่ามันจะหลุดขึ้นมาหรือเปล่ว ไม่เกี่ยวกับสายพานยืดครับเพราะ
    สายพานเป็นฟันขบเฟืองตลอด

(อาจมีลิ้งเก่าอยู่แต่พอดีหาไม่เจอเลยขออนุญาติเอามาลงครับ)

ขอบคุณพี่โจแห่งท้องทุงมังกรหยก กะวิธีแงะกระจกครับพี่:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2008
  2. athichart

athichart New Member Member

17
    0
    0
    โอ!...จ๊อด ....พระเจ้ายอดมาก?
    ขอบคุณมากครับ รถผมก็เกิดอาการแบบนี้พอดี
    ตอนแรกนึกว่าเสีย เดี๋ยวต้องลองไปทำดูซะแล้ว
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    รูปและคำอธิบาย ชัดเจนและละเอียด มากเลยครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ที่มีให้กัน
    :D :D

4. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    อาการเด้งๆๆเป็นอย่างไรครับ งงนิดๆๆ

ของผมมัน เวลาจดพับมันจะติดๆขัดๆ ต้องใช้มือช่วย
    เหตุเพราะ มีคนหว้งดีเอามือช่วยพับก็เลยเสียเลย

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ชัดเจนครับ

6. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    นั้นแหละครับอาการเดียวกาน

7. nanta

nanta New Member Member

37
    14
    0
    ของผมเกือบและ รออีกหน่อยคงต้องทำแบบเดียวกันแน่ๆ

8. vnom

vnom Member Member

115
    19
    18
    ขอบคุณครับ คุณพี่ s-o-n-g

9. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ขอบคุณมากคับผม

10. BERM@EK

BERM@EK New Member Member

22
    1
    0
    มีวิธีประกอบกลับแบบช้าๆมะน้า
    กลัวตอนใส่คืนมากเลยงะ
    ตอนถอดมาน่าจะไม่มีปังหา
    แต่ตอนใส่น่าจะไม่มีปัญญา

11. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    สุด ..เลย... ครับ...

12. ดุสิต

ดุสิต New Member Member

79
    12
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกัน มันพับไม่ได้ ฝั่งคนขับ

ว่างๆ คุณสองช่วยซ่อมให้หน่อยได้ไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้า

13. cyberrecon

cyberrecon New Member Member

18
    0
    0
    ชุดสายไฟ มันไล่ไปไหนบ้างครับ สวิท--- ????----พับกระจก

14. genjuro

genjuro New Member Member

162
    2
    0
    ของผม มอเตอร์ไซคมานขับมาชน พับเลย พอกดปุ่มพับหูอีกที มานก๊อกแก๊ก ก๊อกแก๊ก แล้วกะเงียบไป พอแกะออกมา ปากฏว่าร่องใส่เฟืองมานแตกอ่ะ เลยอยากจะถามว่า อะไหล่ตัวพับกระจกนี้ มานจามีขายไหมอ่าคับ แล้วแพงไหม แล้วหูข้างซ้าย กับขวา นี่ชุดวงจรมานสลับกันได้หรือป่าว หรือวงจรอยู๋ซ้าย ก็ต้องซ้าย ผมเซงมากเลยสงสัยมอไซคมานคงอกหัก วิ่งกร่างกลางถนนมาเลยขนาดเราหลบมานแล้วแฮนมอไซคมานยังมาชนกระจกมองข้างเราเรย อกหักทั้งทีน่าจะไปโดดน้ำมาระบายแบบนี้คนอื่นเดือดร้อน ฮือๆๆๆๆ เส้าจัย เส้าจัย (ตอนนี้พับไม่ได้แร้ว) มีความรู้สึกว่า จาระบีสีขาวๆๆ มานแข็งเป็กเลย ^^

15. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    ดีจังเลย แบบนี้สมาชิกผู้หญิงก็ทำได้ไม่ยาก เลยนิ๊ สงสัยต้องลองทำดูค่ะ

16. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้