สอบถาม(อยากเป็นสมาชิกคลับ)

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Buzzlightyear, 28 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Buzzlightyear

Buzzlightyear Guest

0
    0
    0
    ผมสนใจจะซื้อ neon มาใช้น่ะครับ จึงอยากถามว่ารถรุ่นนี้มีปัญหาจุกจิก , ซ่อมยาก และอะไหล่หายากไหมครับ แล้วถ้าติดแกสจะมีปัญหาไหมครับ ผมต้องใช้รถวันละประมาณ 160 กม กทม -สมุทรสาคร (กลัวตายกลางทาง) และว่าจะใช้ไม่ตำกว่า 2-3 ปี
    แล้วถ้าจะใช้จริงเกียรออโต้ หรือธรรมดา ดีกว่ากันครับ
    ปล.แต่ตอนนี้ยังหารถสภาพดีๆ ไม่ได้เลยครับ หากใครเจอรถสภาพดีๆ ก็แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    หาเกียร์ ธรรมดา ถ้าอยากซิ่ง (ซัดกะ 325i) ถ้าเกียร์ออโต้ ก็ได้แค่ 318i (ตามนิดๆ)
    แต่ถ้าไม่ซัดอะไร เกียร์ออโต้ ก็สบายดีครับ

เรื่องจุกจิก ซ่อมยาก ไม่มีปัญหา แต่ต้องซ่อมแน่ รถมือสอง ไม่ว่ายี่ห้อไหน จะฝรั่ง ญี่ปุ่น เตรียมไว้ 20000 - 50000 หลังซื้อ (ไม่ได้หมายว่า จะต้องเสียเสมอไป แต่รถไม่เสีย คนจะขายทำไม?จริงไหม?)
    รถสภาพดีๆ มีเยอะไปตามเวปครับ ลองดู หาไม่ยาก นีออน บอดี้ไม่ค่อยช้ำ
    ถ้าช้ำๆ อย่าเอา เพราะ รถแข็งขนาดนี้ เหล็กดีขนาดนี้ สีก็ทำดี
    ถ้ามีสนิม มีรอยบุบๆ ย่นๆ แสดงว่า ไม่สมบูรณ์แล้วครับ

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อยากได้สภาพดีดี โทรมา ....

4. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ต้องดูแลรถเป็นเอง จะดีมาก หมั่นสังเกตุอาการผิดปกติ
    ต้องเข้าใจว่าเป็นรถฝั่งเมกา อะไหล่ ก็หนักนิดนึง แต่ก็ใช่ว่าจะหาไม่ได้ หรือแพงไปซะทุกอย่าง บางอย่างก็ถูกเหลือเชื่อ
    บางอย่างก็แพงน่าใจหาย
    แต่ตอนนี้ราคารถ ถูกเอามากๆ เลย นะ ไม่ถึงแสน เอาไปติดแก๊ส วิ่งสบายๆ เลย แถมมั่นใจในสมรรถนะของรถดีด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้