charade รวมตัวกันหน่อย

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย dadar, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dadar

dadar New Member Member

10
    0
    0
    เห็นเค้ารวมตัวกันหลายรุ่นแล้ว ชาเลต อย่างเรา รวมตัวกันมั่งซิ เท่าที่เห็น มี 3 คันเองนะเนี่ย

2. นัทซึมิ

นัทซึมิ New Member Member

26
    1
    0
    ใช้รุ่นไหนกันบ้างคับ

ใช้ชาเรดรุ่นไหนกันบ้าง ของผมG30 สีฟ้า เครื่องมิร่า EF BO

3. TamakinG

TamakinG New Member Member

41
    2
    0
    G100 ครับเครื่องเดิมๆ เก่าๆ อีกตะหาก ชอบ g30 ซุ้มล้อหลังไม่ปิดล้อด้วย สวยๆๆ

4. non_atrai

non_atrai New Member Member

2
    0
    0
    +++++

ของผม g30 ดีเซล1.0..............ครับ............แต่ขายไปแร้ว...คันใหม่ก็ยังเป็นไดฮัทสุอยู่นะ

5. TamakinG

41
    2
    0
    g30 เป็นรถที่ทำขึ้นดีจิงๆ สวย ผมชอบมีคนจะขายแต่แกจะเอาตั้ง 6 หมื่นเอาตังค์ ทำ g100 กอ่นดีกว่า
    เน้อ

6. tave

tave Guest

0
    0
    0
    ถึงเพื่อนๆใน ไดฮัทสุ-ชาเรท ทุกท่าน
    ผมขอความช่วยเหลือจากท่าน ช่วยดูว่าสมาชิกที่มีไดฮัทสุ-ชาเรท 5 ประตู จดทะเบียนปี 1992 สีเขียว กรุงเทพ ทะเบียนเดิม 8ว-2302 มีอยู่ในที่นี้หรือเปล่าวครับ

สาเหตุ แค่คิดถึงรถคันนี้มากเท่านั้นเอง เพราะเคยเป็นผู้ครอบครองรถคันนี้ ตั้งแต่ป้ายแดง จน ถึง ประมาณ มกราคม 1999 ได้ขายไป ให้กับเต้นท์รถเพื่อเปลี่ยนรถคันใหม่ ตามอายุใช้งาน

ณ บัดนี้ได้มาพบกับ เวปไดฮัทสุ และพบกับรูปของกลุ่ม ชาเรท แล้วทำให้คิดถึง จึงขอฝากมายังเพื่อนๆ ที่พอทราบ หรือเคยเห็น ครับ ยิ่งได้พบเจ้าของคนปัจจุบันคงดีไม่น้อยเลย

เหมือนเราตามหาญาติ ที่หายไปเลยน๊ะ

เพื่อเป็นยืนยันในทะเบียนรถ หน้าแรก ผู้ครอบครอง ทวีศักดิ์ คูประเสริฐยิ่ง ครับ

โทรบอกกันได้น๊ะ 081-616-4450

7. CheeZa

CheeZa New Member Member

3
    0
    0
    ผมพึ่งได้ชาเรดมา คิดว่าน่าจะเป็นรุ่น G 11 ครับ กำลังบูรณะอยู่ครับ.......รบกวนถามคุณนัทซิมิไม่ทราบว่าวางเครื่องเทอร์โบ660ccกับตัวถังชาเรดเป็นอย่างไรบ้างครับ???

8. นัทซึมิ

26
    1
    0
    วิ่งดีคับ เปลี่ยนโบใหม่แล้วใส่ของโตต้า บูสท์9ปอนด์ ขับสนุกมากๆ

9. TamakinG

41
    2
    0
    เครื่องค่าวาง หมดไปกี่ตังค์ ครับ เกียร์อะไรครับ สเปค g30 มันหนักกี่โลครับ เครื่อง ef bo มันน่าจะไม่เกิน 70 แรงม้า มันไม่แบกน้ำหนักหรอครับ แล้วกินน้ำมันมากมั้ย

10. CheeZa

CheeZa New Member Member

3
    0
    0
    ถึงคุณ นัทซึมิ

วิ่งดีคับ เปลี่ยนโบใหม่แล้วใส่ของโตต้า บูสท์9ปอนด์ ขับสนุกมากๆ

ไม่ทราบว่าจะ รบกวนสอบถามข้อมูลเรื่อง เครื่องยนต์ และ ช่วงล่างได้ไหมครับ ?
    และไม่ทราบว่าจะขอชมรถของคุณ นัทซึมิ ได้ที่ไหนครับ(ถ้าสะดวก)
    ผมกำลังจะวางเครื่องในไม่ช้านี้ครับเลยต้องรบกวนสอบถามข้อมูล
    ขอคุณครับ

11. นัทซึมิ

26
    1
    0
    ช่วงล่าง

ข้างหน้าโช๊คมิร่า อัดน้ำมันตัดสปริงคับ ข้างหลังเอาโช๊คเดิมไปเทียบให้สั้นกว่าเดิม (โช๊คน่าจะเป็นของรถกระบะ)สปริงเดิมตัดเหมือนกัน

12. ปรีดี ชูชื่น

ปรีดี ชูชื่น New Member Member

2
    0
    0
    ขอรวมตัวด้วยคนผมใช้รุ่นg10อยู่ที่สงขลาตั้งใจจะทำสีใหม่แต่อยากจะหาพวกครอบไฟท้ายไฟเลี้ยวให้ได้ก่อน พอจะหาที่ไหนได้บ้างใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

13. chaburu_wrx

chaburu_wrx New Member Member

16
    0
    0
    ไม่ได้แวะมาเยี่ยมตั้งนานยังมีคนใช้ charade อยู่ดีใจจัง

14. Jewja

Jewja New Member Member

1
    0
    0
    Daihatsu Charade ไฟ กลม ปี 80 คับ ดรัม 4 ล้อ ไฟเลี้ยวล่างกันชน

เครื่อง CB10 คับผม

กำลังปวดหัว กะหาเครื่องใหม่ ลง อยู่เลย นัง CB10 ไม่ไหวแล้น

แนะนำหน่อยจิคับ เอาไรลงดี อยากได้ หัวฉีด Auto ว่าจะเอาไปใช้ที่เชียงใหม่

แต่จะทำรถให้เสร็จที่กรุงเทพก่อน ค่อยขับขึ้นไป

15. NuMukZa

NuMukZa New Member Member

2
    0
    0
    หวาดดีคร๊า ขอแนะนำตัวละกันน้า

เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ของบอร์ด

ชื่อ มุก นะค่ะ charade กะป๋อ เหลือง คลาสสิคๆ

หากมีอาไรช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ วันหลังเด๊ซเอารูปมาลง ^^

16. TamakinG

41
    2
    0
    กันชนสวยๆ ท่านได้แต่ใดมา คับ คุณช้าง(ใช่ป่ะ) สวยมีไฟด้วย ดึกๆน่าจะสว่างดี

17. yokinawa_yoy

yokinawa_yoy New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่านผมสมาชิกใหม่แนะนำตัวด้วยครับ
    ใช้ Charade G10 /1979 ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

18. ผมมี G102 สีขาวคับ เครื่อง 4E-FTE ค้าบบบ

19. chaburu_wrx

16
    0
    0
    เป็นกันชนไฟเบอร์ที่ก๊อบมาจาก subaru im version 6 ครับซื้อมาแล้วเอามาตัดต่อเองแต่ก็เอาไปให้ร้านไฟเบอร์แก้นิดหน่อยส่วนไฟตัดหมอกก็เป็นของ im อีกเช่นกันครับ

20. chol435

chol435 New Member Member

2
    0
    0
    พี่ๆครับ ขอรูปรถรุ่นนี้แบบ หลายๆๆมุมหน่อยได้ไม๊ครับ เเถวบ้านมีอยู่คันนึง ไดฮาซุ เหมือนกัน เลยครับ ช ป่าวกะม่ายรู้าเลต

21. NuMukZa

NuMukZa New Member Member

2
    0
    0
  22. chaburu_wrx

16
    0
    0
  23. TamakinG

41
    2
    0
    โย้.. รถสวยๆกันทั้งนั้นเลย รถผมยังวิ่งร่อนๆ อยู่เลย แย่จิงๆ เปลี่ยนช่วงล่างมาหมดแล้ว ยังดังๆอยู่เลย

24. yokinawa_yoy

yokinawa_yoy New Member Member

4
    0
    0
    ตอนนี้กำลังจะลงเครื่องใหม่ครับ ได้เครื่องไดฮัทสุ JB เทอร์โบมาใส่ ท่านใดมีคำแนะนำดีๆมั่งมั้ยครับ ต้องแปลงไรมากมั้ยครับ
    ผมได้มาทั้งแพเลย ทั้งโช๊คและดิสหน้าเห็นช่างว่าไม่รู้ว่าโช๊คมันจะลงพอดีกันมั้ยกับเบ้าเดิม ดูๆไปเครื่องมันก้อใหญ่เหมือนกันครับ
    แต่ร้านที่ขายเครื่องให้เขาว่ามันจะเล็กกว่าเครื่องเดิม น่าจะลงได้ไม่มีปัญหา

25. TamakinG

41
    2
    0
    ตัวไหนล่ะ g10 g30 หรือว่า g102ถ้า g102 ใส่โช้คมิร่าไม่ได้แน่นอนต้องเปลี่ยนเป้า แต่ว่า ข้างบนมี G30 วาง ef-bo แล้วนี่แต่เทพว่า EF อะไหล่จะเยอะกว่านะ

26. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
  27. yokinawa_yoy

4
    0
    0
    G10 ครับ ปี79

28. TamakinG

41
    2
    0
    g10 เคยเห็นวางjb1000 turbo ที่อู่เทพน่ะครับ ลองโทรถามดู

29. yokinawa_yoy

4
    0
    0
    มีเบอร์มั้ยครับ แต่เครื่องที่ผมได้มามันเป็น JB Turbo 660 อ่ะครับ จะพอไหวมั้ยครับ ผมเอามาทั้งแพเลยช่างบอกว่าใช้ได้แต่เครื่องอย่างเดียวเลย ที่เหลือใช้ไม่ได้เลย
    พวกแร็คไฟฟ้า-โช๊คอัพ+ดุมดิสหน้า ถ้าจะใช้ต้องมีแปลงกันยกใหญ่ ไม่ง่ายเลย ช่างว่างั้นนะครับ ปวดหัวจี๊ดเลยครับผม

30. absk3151

absk3151 New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว ฝากรถไว้ด้วยนะครับ
    ผมใช้ Charade สีดำ เครื่อง Mira Auto ครับผม ว่าง ๆ เดี๋ยวลงรูปนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้