รบกวนสอบถามเซียน JAZZ หน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Aloha!?, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    พอดีจะออกแจ๊สใหม่มาน่ะครับ อยากจะใส่แม็กขอบ 17 อยากทราบดังนี้ครับ

1. จะใส่ขอบ 17 นิ้ว สเป็คที่สวยงาม และลงตัวที่สุด ต้องเป็นแม็ก หน้ากว้างเท่าไร ออฟเซ็ทหน้าหลังเท่าไร และใส่ยาง เบอร์อะไร ถึงจะลงตัวสวยสุดครับ (ที่ตั้งใจไว้คือ กว้าง 7.5 นิ้ว กับยาง 205/45/17 นี่พอได้มั้ยครับ ส่วนออฟเซ็ทไม่ทราบข้อมูลเลย)
    2. เปลี่ยนสปริงโหลดอย่างเดียว ลงมาสวยเลยมั้ยครับ ยังสูงไปหรือเปล่า แล้วยี่ห้ออะไร แข็งที่สุดครับ แบบท้ายไม่ห้อยน่ะ

ถามสองข้อนี้ก่อนแล้วกัน รบกวนด้วยนะครับ จะได้ซื้อทีเดียวจบ ไม่ต้องหลายรอบน่ะครับ...ขอบคุณมาก

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้าแจสใหม่ เหมือนแจสเก่าก้อตามนี้คับ

ข้อแรก ขอบ 17 ควรจะกว้างซัก 7 - 7.5 ไม่น่าเกินนี้คับออฟเซ็ทควรจะเปน +42 นะ แต่ยางใส่ 45 มันจะติดนิดๆนะ รถผมใส่อยู่ก้อโดนนิดหน่อยตอนใส่ 40 จะแทบไม่โดนเลย

แนะนำว่าถ้าจะใส่ 45 จิงๆต้องพับซุ้มอะ ไม่งั้นโดนแน่นอน

ข้อสอง สปริงที่แข๊งสุดน่าจะเปน APEX คับ แต่ท้ายห้อยนิดๆ รถผมใส่อยู่เอาโช้คไปเลื่อนเบ้าหน่อยนึงก้อกะลังสวยเลยอะคับ พอดิบพอดีซุ้ม

ถ้าไม่อยากทำโช้คก้อ H&R ก้อได้ แต่จะนิ่มก่า APEX อะ

3. Aloha!?

28
    1
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล นี่คือสเต็ปที่ลงตัว สวยสุดเลยใช่มะครับ...

แล้วจิงๆ เนี่ยใส่ยาง 40 หรือ 45 มันสวยกว่ากันครับ...

มีใครอีกมั้ยครับ รบกวนด้วยนะคับ จะได้ซื้อเก็บไว้ก่อนเลย...อิอิ

4. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    40 สวยก่าแน่นอนคับ ล้อจะดูใหญ่เต็มๆ 45 ใส่แล้วผมว่าล้อดูเล็กลงนะ

5. Aloha!?

28
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ...มีใครมีสเต็ปอื่นอีกมั้ยครับ...

6. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
    สเต็ปตามนั้นเลยคับลงตัวสุดแล้ว
    205/40/17 ล้อกว้าง7.5 +42
    ส่วนสปริงผมว่านานาจิตตังคับ

7. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...........40 สวยดีคับ...ยิ่งเจอช่วงล่าง แต่ง แข็ง เหมือนกระดานเลย......จะใส่ 45 ให้นิ่มก็กลัวไม่สวยอีก

......คิดมาก ผมล่วงเลย...........ใครใส่ 40 ช่วงล่างแต่ง มีวิธี ทำให้มัน ไม่กระด่าง บอกกัน บ้างนะคับ......

....กระดานเรียกพี่เลย...ตอนนี้..........แทบไม่อยากขับ...ถ้าไม่จำเป็น....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้