ปรึกษาหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย manojj, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. manojj

manojj New Member Member

16
    0
    0
    อยากรบกวนปรึกษาว่า

ผมใช้รถ NV เครื่องคาร์บู

รถผมติด แก๊ส แบบ fix-mix แล้วทำความเร็ว ได้ไม่เกิน 120 กม./ชม. และอัตราการซดเชื้อเพลิงอยูที่ 8-10 ก.ม./ลิตร

ถือว่าปกติใหม และถ้าผมอยากให้เพิ่มความเร็วอีกวํกนิดต้องทำอย่างไร

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขนาด mix เท่ารัยครับ ใช้ซัก 28-30 mm. จูนให้กินกว่านี้อีกหน่อย 140-150 สบายๆ:D

3. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    อ้าว แฟนพัธน์ เรื่องแก็สมาช่วยด่วนครับ เพราะผมไม่รู้จริงๆเพราะไม่ได้ติดแก๊ส เพราะไม่มีเงินติ๊ดดดด

4. อัตราบริโภคปกติคับ แต่อัตราความเร็วไม่ค่อยปกติ ลองปรับจ่ายแก๊สเพิ่มขึ้นอีกสักหน่อย + เปลี่ยนขนาดมิกเซอร์ให้ใหญ่ขึ้นหน่อยก็ช่วยได้คับ

5. ใช้หม้อต้มกี่แรงม้าครับ ขนาดปากมิก(วงใน) เท่าไหร่ครับ ขอไฟ( แก่ )เพิ่ม 2-3 มิลน่าจะดี

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามนั้นเลยครับผม

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามไปด้วยคนครับ

8. manojj

manojj New Member Member

16
    0
    0
    ขนาดของ มิกซ์ และ หม้อต้ม ดูยังไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้