ขอความช่วยเหลือครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย combo, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    จากที่รถโดนชนน่ะครับ
    พอซ่อมแล้วมันสตาร์ทไม่ติดครับ
    ก็ปลดล็อค ทั้งแบบ แมนนวล คือ หมุนกุญแจเอาตามรหัส
    กับปลดล็อค รีโมท แล้ว
    ก็ยังไม่สามารถสตาร์ทได้
    ช่างไฟบอกว่า อาจจะมีตัวตัดสัญญาณอีก ที่ทำให้สตาร์ทเครื่องไม่ได้
    ซึ่งเหมือนมันยังคงล็อคอยู่ ซึ่งผมก็ไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไรครับ

ขอความช่วยเหลืออย่างด่วนครับ
    อยากมีรถใช้ให้ทันสงกรานต์ครับ

ไม่ทราบวว่าเพื่อนๆพอให้ความช่วยเหลือได้ไหมครับ

0860211337 ครับป๋ม

พอดีไม่มีเบอร์คุณ TG rover อ่ะครับ อยากโทรไปขอความช่วยเหลืออยู่เหมือนกัน
    ช่วยด้วยก๊าบบบบ

2. combo

75
    0
    0
    ช่างบอกว่า Emobilizer มันยังคงล็อคอยุ่ จะปลดยังงัยบ้างครับ ใครรู้เรื่องทางไฟบ้างเอ่ย

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    เพ่ใหญ่ น่าจารุ้นะคับบบบบ

4. combo

75
    0
    0
    อ้า เจอจุดแล้วครับ ขอบคุณคุณโอมมากเลยนะครับ ขนาดดึกๆ ก็ยังช่วย เกรงใจจริงๆ
    มันติดที่ Fuel Cut-off switch อ่ะครับ อยู่หลังคอนโซลวิทยุด้านคนขับ
    ต้องดันลงไป
    มันจะตัดป้องกันเพลิงไหม้ ถ้ารถเกิดอุบัติเหตุอ่ะครับ

อยากจะบอกว่า ระบบรถเราเนี่ย เซฟตี้พอๆกะเครื่องบินลำนึงเลยนะเนี่ย

5. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ดีใจด้วยคร้าบคุณ Tap...แก้ไปได้อีก1จุด....ขอให้มีรถใช้ทันสงกรานต์น่ะคร้าบ..

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    จัดให้แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้