*+* ถามผู้รู้เรื่องประกันชั้น 1หน่อยครับ พอดีจะเปลี่ยน บริษัท *+*

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย YuS_Za, 28 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    คือตอนนี้ประกันเก่ามันจะหมดแล้วปีที่แล้วมีเครม เลยอยากจะเปลี่ยนประกันใหม่ อยากถามว่า จะเลือกแบบซ่อม 0 หรือ ซ่อมอู่ดี ครับ มันมีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง แล้ว บ. lmg ประกันภัย ถือว่าเป้นไงบ้างครับ
    ปล.ของเก่าใช้ msig ซ่อม 0

2. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกัน รอผู้รู้มาให้คำตอบครับ

3. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
  4. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    MSIG ที่เดิมนั้นถือว่าดีอยู่แล้วครับ ดูแลลูกค้าดีมาก แต่ถ้ามีเคลมเบี้ยปีต่ออายุจะสูงมาก

LMG แนะนำเฉพาะซ่อมห้างครับ อู่ในเครือไม่ประทับใจ :p

ซ่อมห้าง
    หากชิ้นส่วนไหนชำรุด สามารถเบิกใหม่จาก O รถนั้นๆได้เลย

ซ่อมอู่ เน้นอะไหล่เซียงกง มือสอง ไต้หวัน ครับ

หลักเกณฑ์การรับซ่อมห้าง

สามารถเลือกแบบซ่อมห้างได้ตั้งแต่ปีแรก(ป้ายแดง) ถึงปีที่สาม เช่น

2004 - 2005 ป้ายแดง ซ่อมห้าง

2005 - 2006 เข้าปีที่สอง ซ่อมห้าง

2006 - 2007 เข้าปีที่สาม ซ่อมห้าง

แต่บางบริษัทให้ต่อเนื่องถึง 5 ปี เช่น ไทยพาณิชย์สามัคคี

2007- 2008 เข้าปีที่สี่ ซ่อมห้าง

2008 - 2009 เข้าปีที่ห้า ซ่อมห้าง

ทั้งนี้เราต้องจ่ายเบี้ยเรทซ่อมห้างด้วยนะครับ ซึ่งแพงกว่าซ่อมอู่

ตั้งแต่ปี 2009 จะปรับเป็นซ่อมอู่ในเครือสูงสุดไม่เกิน 10 ปีนับตั้งแต่ป้ายแดงและประวัติดีลูกค้าครับ

5. i_am_9tony

i_am_9tony New Member Member

10
    0
    0
    ไม่ได้ทำประกันไว้
    แต่อยากกลับไปทำใหม่ ทำเป็นประเภท 1 ได้หรือป่าวครับ แล้วจะได้แบบต้องซ่อมห้าง หรืออู่ครับ
    ต้องตรวจสภาพก่อนหรือป่าวครับ รถปี 02

6. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
  7. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0

ขอบคุณครับผม :):):)

8. Modcula

Modcula New Member Member

49
    1
    0
    สุดยอดไปเลยครับ ทุกเรื่องมีคำตอบ จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้