AD-07 & RE-01

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย bunsai, 18 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunsai

bunsai New Member Member

88
    5
    0
    :confused::confused: :confused:

พี่ๆช่วยหน่อยคับ:p

คือผมกะลังหายางใช้แข่งยิมอ่ะคับ

แต่ว่า ผมกลัวว่าถ้าใช้ AD-07 & RE-01:rolleyes:

มันจะไม่คุ้มอ่ะคับ:(

ละยางมันดีไปสำหรับคนพึ่งหัดเบรคมือป่าวคับ:confused:

เพราะผมพึ่งใส่เบรคมือมาคับ:)

แต่ยังไม่ได้หัด ดีๆ เลยซักที:(

เลยคิดว่ามันจะไม่คุ้ม:(

พี่ๆมียางอะไรแนะนำบ้างคับ:D

ประมาณรองๆจากสองตัวนี้อ่ะคับ:rolleyes:

ละ S.Drive ดีป่าวคับ

ละช่วยแนะนำเทคนิคเบรคมือให้ด้วยนะค้าบ:D :D

ขอบคุนพวกพี่ๆล่วงหน้าเลยนะคับ:)

ขอบคุนคับ:)

2. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ยางดีมันก็ขับดีนะครับ

S.Drive มันก็รองลงมาจาก AD07 แม็ก 17 เนี่ยราคาห่างกันเส้นละ 500-800 บาทน่ะคับ (ราคาจาก ก.เจริญ)

อีกอย่าง S.Drive มานก้อเป็นยาง Street ไม่ใช่ กึ่ง เซอกิต เหมือนยาง AD07 และ RE01R นะค้าบ

จากที่ได้ไปกดๆ ยางที่ยังไม่ได้ลงพื้นก็ RE01R เนี่ยมันจานิ่มๆ กว่า AD07 นะครับ แต่หมดเร็วกว่า AD07 ป่าวไม่แน่ใจครับ

ที่เหลือรออาจานมาอธิบาย ดีกว่าคับ

3. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ลองซื้อมาใส่คู่หน้าสิครับ...ยางดีๆ
    ส่วนดึงเบรกมือ หัด กับยางขอบ 14 - 13 ล้อสแตนดาร์ดโรงงานดีกว่า ผมก็หัดมาแบบนั้น

ส่วนให้แนะนำ ก็ต้อง ดูข้างล่างชื่อผมได้เรย...หมดเร็วป่าวยังไม่รู้ เพราะ ใช้มายังไม่ถึง ครึงปีเลย...ครับ

4. Pray b16

Pray b16 New Member Member

16
    0
    0
    K.Poyee ยางนั้นไม่เคยลองใช้ว่าสุดหรือเปล่า แต่ว่าสีล้อมันโดนใจอวัยวะเหลือเกิน
    ส่วนตัวว่าจะลองหมวยโกเลีย เพราะราคาน่าโดนมาก อีกอย่างดูจากผลงานน้อง LANCER GTI
    เทพประธาน แว้นเหลือ ( แต่ถ้าได้ 01R สึกๆจากน้องพี่ก็จะรอจ้า)

5. Pray b16

Pray b16 New Member Member

16
    0
    0
    ลืมถามเพื่อนๆ ถ้า 3dr midnight blue เอาล้อ gt2 ทำสีฟ้าจะออกทะเลอะเป่า อีกอย่างถ้าเริ่มแก่แล้วไปตัดผมทรงนากาตะ จะเสียหายมั้ย ขนาดลุงโจ 45 แล้วยังขับรถโคตรเปรี้ยวเลย ถ้าเจอวันหลังเด๋วมีแซด.

6. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0

จาทำอารัยก็ทำไปเถอะ เดี๋ยวแก่กว่านี้จะไม่กล้าทำนะน้อง:D

7. Ballnuclear

691
    14
    0
    ใช้ RE01R มาครึ่งปีแล้วหรอคับ อย่างนี้ต้องหามาใช้มั่งแล้ว

8. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถ้าอยากใช้ยางดีๆจริงๆ ก็แนะนำให้ใช้คู่หน้า RE01R ส่วนคู่หลังเป็น G3 ก็ได้ หรือล้อเดิมๆขอบ 14 ก็ได้ดึงเบรคมีง่ายดี ลองดูแล้วกันครับว่าแบบไหนเหมาะกับสนามที่จะแข่ง :D :D

9. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    AD07 เคยใช้ก้อถือว่าเกาะแล้วว แต่ตอนนี้ใช้ RE01R อยู่

ผมว่าเกาะกว่า AD07 อีก

แต่เรื่องจะคุ้มไหมมันอยู่ที่ตัวเองแล้วล่ะ

AD07 ผมใช้มาปีนึงหมดเกลี้ยงเลยย ใช้แข่ง+ขับถนน

แต่ตัว RE07 เพิ่งลอง ยังม่รู้ระยะยาวอ่ะ.......แต่ไปวิ่งพีระมาเกาะโคดๆๆ

10. Ballnuclear

691
    14
    0
    เยี่ยมเรย บรรดาท่านอาจานและแจ๊คมายืนยันอย่างนี้ หวดมาคู่นึงดีก่าค้าบ

11. bunsai

88
    5
    0
    ขอบคุนพี่ๆทุกคนเลยคับ

แหม...อาจานเยอะดีจัง

ดีใจ.......:D:D:D

ปรกติแล้วถ้าใช้เบรคมืออ่ะคับ

ยางคู่ไหนมันจะหมดก่อนอ่ะคับ

ถ้าอย่างที่พี่ว่า หน้า RE-01+G3

มันจะเป็นไงอ่ะคับท้ายจะไปเร็วป่าวคับ

เพราะสนามที่เชีบงใหม่มีแค่2สนามอ่ะคับ

สนามนึงเป็นแบบที่จอดรถอ่ะคับพื้นเป็นยางมะตอย

ละอีกสนามเป็นซีเมนต์กะทรายอีกเยอะหน่อย

ยางแบบไหนจะเหมาะสมกว่ากันอ่ะคับ

มีพี่เค้าแนะมาให้ใช้ขอบ15อ่ะคับ

แต่ตอนนี้เป็นขอบ16อยู่(ตอนนั้นหลงผิดอ่ะคับ)

งั้นถ้าตอนกำลังพึ่งเริ่มดึงเบรคมือนี่ยางหลังเป็นแบบไหนก็ได้หรอคับ

12. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... รถอะไรเหรอครับ เครื่องยนต์อะไร จะได้บอกถูกว่า ขอบ 15 หรือ 16 ดี

แต่ก่อนไม่ปฎิเสธว่า AD 07 อ่ะดีจริง(สภาพสดๆไม่เกิน 1 ปี)
    แต่ ณ. เวลานี้ RE-01R มาดีกว่าครับ ถ้าดีไม่จริงไม่กล้าบอกฟ้นธงแน่นอน ครับ เด๋วมาต่อว่าทีหลังล่ะไม่คุ้มเลย...อิอิ
    เรื่องเซ็ตยางไว้วิ่งเนี่ยก็พูดอยากเหมือนกัน เพราะสไตด์การขับแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน
    เอาเป็นว่าแบบผมและเพื่อนๆในทีมก็แล้วกันครับ
    แรกๆหัดดังก็หน้าเกาะ หลังไว เพราะเราหัดดึงให้ชินกับจังหวะแต่อาการของรถก่อน แต่พอเริ่มชินแล้วก็ก็ขยับหลังให้เกาะมากกว่าเดิม จนเจอจุดที่เราว่าใช่สำหรับเราครับ
    ส่วนเรื่องหลังไม่เกาะนั้นก็ใช่ แต่เราก็เปลื่ยนสไตด์การขับแบบไม่เกาะนั้นและครับ ส่วนตัวชอบรถท้ายไหลนิดๆ แบบประมาณว่าท้ายไหลเนี่ยเหมือนรถมันเลี้ยวให้เราไปแล้วบ้าง แต่หน้าต้องเกาะเมื่อท้ายไหลเราเดินคันเร่งมันก็สามารถพาเราไปในทิศทางที่เราต้องการได้ทันที
    ที่สำคัญอย่าลืมเรื่องลมยางอีกล่ะครับสำคัญ แต่ก็อีกและ สูตรใครก็สูตรมัน ของผม หน้าแข็ง หลังอ่อนครับ เห็นนักแข่งบางท่านหลังแข็งก็มี อันนี้อาการรถก็จะไม่เหมือนกัน แวแต่ชอบอ่ะครับ...อิอิ
    พอแค่นี้ก่อน เด๋วเพื่อนๆท่านอื่นๆก็มาช่วยเพิ่มเติมข้อมูลอีกครับ

13. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถ้าใช้เบรคมือเยอะจริงๆก็ยางคู่หลังหมดแบบบั้งๆอ่ะครับ คู่หน้าก็สึกตาปรกติ ถ้าไม่มีเต็ดก็หมดไม่เท่ากันอีก

ส่วนเรื่องท้ายเร็วไม่เร็วมันเซ็ทได้ครับใส่ดูก่อน แล้วลองขับก่อน มันเร็วแค่ไหนมันปรับได้

ส่วนเรื่องล้อขอบเท่าไหร่ดี ต้องดูก่อนว่ารถอะไร เครื่องอะไร
    ดูจากสนามที่บอกมาดึงไม่ยากครับ เพราะท่าทางลื่นอยู่แล้ว :cool: :cool:

14. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    พี่ๆครับ แล้วอย่างสนามโรงเบียร์นี่จะดึงเบรกมือต้องใส่ล้อหลังยังไงถึงจะดึงดีครับ รถผม 3D B16A ครับ

15. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    สนามโรงเบียร์ นี่ถ้าแรกๆ ยางหน้าซัก NEOVA หลัง ก็ BF โล้นๆไปเลย ดึงมันส์......:p

16. oayama

oayama New Member Member

127
    0
    0
    ยางเค้าดีจิงๆ
    เล่นเอาผมเหนื่อยเลย
    ก้อยางมันเกาะแต่โฃ้คมันนิ่มเกินเลยทำให้เวลาไม่ลง
    ถ้าได้โช้คแข่งกว่านี้นะพริ้วเลย
    หนึบมากRE01R

17. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ต้องหามาใส่มั่งซะแว้ว
    อยากลองของจิงๆ
    อิอิ อุอุ อะอะ
    :D
    [email protected]

18. Super Colt

2,980
    11
    0
    จะมาเอาสปริงเมื่อไหร่ก็โทรมานะเว้ยโอ๋ ก่อนที่พี่จะขายรถ :D :D

19. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ยางมันดีจริงๆๆๆนะครับ

20. bunsai

88
    5
    0
    ตอนนี้ใช้ EK9 อยู่คับ......

......................................

......................................

ล้อเล่นอ่ะคับ.....ใช้ตาโตคับ

ยังเป็นเครื่องเดิมอยู่คับ D16Y8 คับ

มีเต็ดของ D15B ของโรงงานอ่ะคับ

ละโช้คเป็นของโอลินกระบอกทองอ่ะคับ(รุ่นไรไม่รู้คับ ใครรู้บ้างอ่ะคับ)

สปริงไอบัค

ผมควรจะทำไรเพิ่มดีอ่ะคับ

ตอนนี้ปรับแคมเบ้อหลังเป็น-1ด้วยอ่ะคับ

ยังไม่ได้ซื้อตัวปรับแคมเบ้อหน้าอ่ะคับ

ละแคมเบ้อนี่ต้องขับไปปรับไปป่าวคับ

ละจะรู้ได้ไงอ่ะคับว่าเมื่อไหร่มันถึงจะเข้ากับตัวเราเอง

เราจะเซ็ตรถยังไงอ่ะคับ???

ขอบคุนพี่ๆทุกคนเลยนะคับอาจถามมากไปหน่อยแต่อย่าพึ่งรำคานนะคับ

ไว้จะมาถามอีเยอะๆเลย อิอิ........

21. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    มาเก็บข้อมูล:cool:

.

22. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ไหงวันนั้นบอกลื่นมากๆ ขับไม่ได้
    ha ha ha
    :D
    [email protected]

23. Pam Pam

Pam Pam Guest

0
    0
    0
    อืมมม ท้าพิสูจน์ ต้องหามาลองมั่ง

24. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ตอนนั้นซื้อยางre01r มานะครับ
    ซื้อแล้วก็ใส่เสร็จแล้วก็แข่งเลยนะครับ
    ยังไม่ได้เปิดหน้ายางเลยนะครับ
    พอเปิดหน้ายางแล้วเกาะมากเลยนะครับ

25. balloon.com

687
    4
    0
    เส้นละกี่ตังพี่ 195-50-15 อยากลองมั่งครับ

26. Super Colt

2,980
    11
    0
    4500บาทครับ

27. balloon.com

687
    4
    0
    ผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่องยางเท่าไหร่พี่ๆช่วยแนะนำที อย่างเช่น ยาง Neova , RE 01มันต่างกันอย่างไรบ้างครับควรใช้ในสนามลักษณะอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

28. Super Colt

2,980
    11
    0
    วันอาทิตย์นี้ จะไปอธิบายให้ฟังแล้วกันครับ ( ขี้เกียจพิมพ์ )เอาทุกอย่างเลย ตั้งแต่ขับรถยันทำรถเลย
    ของฟรีแบบนี้หายากนะ ใครไม่มาซวยไป

29. Ballnuclear

691
    14
    0
    เย้ๆ 25 นี้นะค้าบ

30. balloon.com

687
    4
    0
    :eek: ไม่ไปไม่ได้แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้