ถามเรื่องสายคันเร่งครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย be_be, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. be_be

be_be Guest

0
    0
    0
    สายคันเร่งมีอายุการใช้งานรึปล่าวครับ พอดีท่านพ่อมาขับรถผมแล้วบอกว่าเวลาเหยียบคันเร่งรู้สึกว่ามันแข็งๆไม่ค่อยลื่น ระวังมันจะขาดเอา แต่ผมไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่เพราะอาจจะชินกับรถตัวเองรึปล่าวไม่รู้นะครับ แต่ลองเช็คแนวสายก็ปกติดีไม่หักงอครับ อยากทราบว่าผมควรเปลี่ยนใหม่ไหมครับ หรือว่าซื้อติดรถไว้ก่อนดี กลัวจะขาดกลางทางเวลาเดินทางไกล ๆ ถ้าจะเปลี่ยนเองยากไหมครับราคาเท่าไหร่ ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. EEED8888

EEED8888 New Member Member

16
    0
    0
    สายคันเร่งฝืด

สายคันเร่งและชิ้นส่วนอื่น มีอายุการใช้งานแน่นอนครับ สายคันเร่งของรถแต่ละยี่ห้อความรู้สึกในการเหยียบจะไม่เหมือนกัน อาการที่เสียคือ รอบเดินเบาค้างที่รอบสูงกว่าเดิม ต้องใช้เท้าเขี่ยแป้นคันเร่ง
    รอบถึงจะกลับมาปกติ คุณขับประจำมันฝืดขึ้นหรือรอบค้างไหมครับ

ซื้อติดรถไว้ก็ได้ safe ดีคับ แต่ผมใช้วิธี ออกอาการแล้วค่อยเปลี่ยน

เปลี่ยนไม่ยากครับ แต่สายคาร์บูจะสั้นกว่าหัวฉีดนะครับ ของศูนย์ประมาณ800กว่าครับ ซื้อมาให้ถูกรุ่น
    นะครับ

ถอด2จุดที่แป้นคันเร่ง กับแถวลิ้นปีกผีเสื้อคาร์บู/หัวฉีด คาร์บูถอดชุดกรองด้วยนะครับ
    เวลาใส่ร้อยตามเดิม สายที่ใส่แป้นคันเร่งมีกิ๊บล็อค ที่ตัวถังจะมีซีลระวังหลุดหายนะครับ

ผมใช้ของศูนย์อายุใช้งานประมาณเส้นละ4ปีครับ เพิ่งลองเปลี่ยนเอง (รถผมปี93)

3. be_be

be_be Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว

4. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    ถ้ามันแข็ง ๆ แล้ว ต้องออกแรงเหบียบมากกว่าเดิม ซื้อติดรถไว้เถอะครับ
    จากประสบการณ์ที่เป็นมา ขาดกลางทางเลยครับ เซ็งมาก ๆ เปลี่ยนไม่ยากครับ เปลี่ยนเองได้เลยแต่ไม่มีของ
    ต้องขับรถรอบเดินเบามาตลอดรังสิตถึงบ้านเลยครับ เซ็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้