อยากถามผู้รู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ES04.., 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ES04..

ES04.. Guest

0
    0
    0
    ก็คือ ผมกำลังคิดอยากจะเปลี่ยนกรองsimotaอะน้าคับ และรถก็เพิ่งไปติดแก็สระบบหัวฉีดมา ถ้าเปลี่ยนแล้วกรองแล้วจะมีปัญหาอะไรไหมคับ และจะกินแก็สมากกว่าเดิมไหม ผู้รู้ช่วยทีคับ Es 04

2. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    ผมว่าเดิมๆแบบติดรถดีแล้วครับ เพราะติดแก็สเครื่องก็สึกมากกว่าเดิมอยู่แล้ว และยิ่งปลี่ย กรองอากาศเข้ามาก ก็มีฝุ่นมากยิ่งทำให้เสื่อมมากขึ้นอีก แนะนำแบบเดิมๆครับ ฟันธ

3. Civic SocietYz

Civic SocietYz New Member Member

84
    3
    0
    อยากรู้เหมือนกันเลยคับ คิคิ ว่ามีผลดีผลเสียยังไง

4. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    เดิมๆน่ะดีแล้วยิ่งติดแก๊สด้วยละก้อ มันจะวิ่งออกไม๊เนี่ย

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ใ ส่ ก ร อ ง S i m o t a แ ล้ ว ต้ น ห า ย น ะ คั บ

6. Es04..

Es04.. Guest

0
    0
    0
    ก็พอดีลองไปถามร้านทำท่อ มาอ่าคับเห็นเค้าว่ามันจะวิ่งดีขึ้น ผมเลยไม่แน่ใจ ปลายผมเป็นท่อ Mugen ก็เลยอยากถามเพื่อนes

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้