เสียงดังเวลาเลี้ยวซ้าย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย กลุ้มใจ, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้บี14 ครับ อยากทราบว่าเวลาเลี้ยวซ้ายมีเสียงดังแกร็กๆๆ ทุกครั้งไม่ทราบเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ให้ช่างเช็คระบบช่วงล่างแล้วปกติทุกอย่างครับ เค้าบอกให้ไปตั้งศูนย์ใหม่ให้บอกช่างว่าให้ตั้งล้อขยับมาทางขวามืออีกหน่อย เนื่องจากว่าล้อใกล้กับซุ้มล้อมาก ลืมบอกครับผมใช้ล้อขอบ 17 รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

1. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ล้อ 17 เหมือนกันคับรองสเปนเซอร์เลยคับ ไม่ติดซุ้มรถคับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่ล้อโดนซุ้ม ก็เพลาขับค๊าบบบบ

3. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    หิหิหิ

ผมก้อเปนค้าบบบบ

ของผมโช็ค เจ้ง

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    มาตอบไม่ทัน ตอบกันหมดละ

5. ถามต่อเลยแระกัน ถ้าเพลาขับเสียปล่อยไปเป็นไรหรือเปล่าครับ แล้วถ้าจะซ่อมเพลากับซื้อทั้งเส้น อันไหนจะดีกว่าถูกกว่าไว้ใจได้กว่า ถ้าไปหาซื้อทั้งเส้นก็ไม่รู้จะโดนร้านหลอกหรือเปล่าเพราะดูไม่เป็นอีก

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    รองคู่หน้า เวลาวิ่งมีอาการสั่น บ้างป่ะครับ

7. ไม่ทราบว่าพี่ๆ เพื่อนๆ มีวิธีแก้ปัญหายังไงบ้างครับ หรือว่าปล่อยให้มันดังแบบนี้ครับ และในอนาคตมันจะมีผลเสียอะไรบ้างครับ

8. lordtek

lordtek New Member Member

41
    4
    0
    ของผมก็เจอแบบนี้ครับ แต่ของผมเป็นที่เพลาขับครับ ช่างบอกว่าถ้าไม่ซ่อมก็ได้ครับ แต่วันดีคืนดี ถ้ามันขัดมาก ๆ จนมันพาลหลุดมาดื้อ ๆ คราวนี้ จะพังไปยันเกียร์เลยครับ อันนี้ช่างเค้าบอกมานะครับ

ผมไปซ่อมที่ บีควิกครับ ตัดปัญหา เจอหลอกเรื่องอะหลั่ย ราคาข้างละ 4500 ครับ แต่ไม่เคยถามที่อื่นเหมือนกันว่าถูกหรือแพงกว่านี้ไม๊ ใครทราบราคาช่วยบอกด้วยครับ อยากทราบเหมือนกันว่าผมไปถอยมาแพงไปป่าวครับ

9. balloonman

balloonman New Member Member

12
    1
    0
    ถ้าเพลาขับเสีย ผมว่าซื้อของบิ้วง่ายกว่าครับ

ราคาถูกด้วย ที่ กทม น่าจะมีหลายยี่ห้อนะครับ ผมอยู่เชียงใหม่ก้ให้ช่างเขาซื้อให้เลย งวดแล้วเปลี่ยนหัวเพลาขับหน้าไปประมาณ 5 ปีมาแล้ว ข้างละพันกว่าบาท ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้จะเปลี่ยนของ B13 ขขขหัวเพลาข้างขาวครับ เวลาเลี้ยวสุดมีเสียงดังแก็กๆๆ ช่างบอก ข้างละ 1200-บาท ครับ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เปลี่ยนเป็นข้างได้ครับ ถ้าเลี้ยวซ้ายแล้วดัง น่าจะเป็นฝั่งคนขับครับ
    ที่ผมเคยเปลี่ยน พัน นิดๆ จ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้