ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับ จอไมล์ B 14 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ย่องมาแซง, 18 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    จอไมล์ ของผมเป็นแบบ ตัวเลข กิโลแบบดิจจิตอล คือทุกครั้งที่ สตาร์ใหม่ทุกครั้ง เลขกิโล ที่แสดง ว่า TRIP A กับ TRIP B จะไปเริ่มที่ 0.0 ตลอดเลยครับ ไม่รู้อะไรเสีย ขอคำแนะนำหน่อยครับ:cry::cry::cry:

2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    รอผู้รู้ก่อนคับ...

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    สงสัยว่า ไฟที่ไปเลี้ยงหน้าปัท จะไม่ได้ต่อมั้งครับ :)

4. ย่องมาแซง

102
    22
    0
    ตอนที่ช่างวายสายใหม่เสร็จนั้นยังใช้ได้ครับ แต่จากใช้ประมาณ 1 อาทิตย์ ก็สังเกตุเห็นครับว่า มันจะรีเส็ด ใหม่ทุกครั้งที่สตาร์ดครับ (ผมเปลี่ยนเครื่องมาและเปลี่ยนหน้าจอด้วยครับ เป็นของ ยุ่ย ไมล์ 180 ครับ)

5. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    เอาไปให้ ช่างไฟดูดีกว่าครับ :D:D:D:D

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตามพี่ติ่งไปเลยครับ ให้ช่างดูไฟใหม่......

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ให้ ไมล์ ดู ช่าง ใหม่ :D

8. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อ่ะ มาทำให้ งง แล้ว จากกกกกก ปาย :D:D:D:D

9. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    สรุปพบช่าง อิอิ...:D:D:D

10. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    ของผมก็เรือนไมล์มีปัญหาครับ

sunny 95

เข็มวัดรอบเอาแต่ใจตัวเอง

สต๊าดเครื่องเข็มไม่กระดิก

ขับไปซักพัก เข็มจะวิ่งไปเรื่อยๆ ถึง 5000 - 6000 รอบ

ขับไปอีก มันจะกลับสู่สภาพปกติ ขึ้นตามรอบปกติ

อาการ วนๆ อยู่อย่างนี้

เข็มอื่นๆ ปกติครับ

แก้ไขยังไงดีครับ :cry::cry::cry:

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    น่าจะ เป็น ที่ ระบบไฟ มันรีเซต ครับ

หรือ ไม่ ก็ ถ่าน แบล็คอัพ มัน หมด

5 5 5+

อัน หลัง นี่ ย้อเย่น

12. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    มาดูด้วยคน

13. kmitl_boyz

kmitl_boyz New Member Member

52
    7
    0
    ถ้าเป็นจอดิจิ น่าจะมี แบท ของตัวมันเองน่า

แต่มีปัญหาด้านไฟฟ้า ถามช่างไฟดีกว่า อิอิ

14. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ปัญหานี้เกิดขึ้นกับรถผมเองครับ แก้ไขตามนี้ครับ

1. ถอดขั่วไมล์ด้านหลัง เอาน้ำยาทำความสะอาดคอนแทค ฉีดแล้วเอาแปลงสีฟันขัดมันหน่อย
    ทีอนยู่ประมาณ 3 อันครับ ขัดให้หมดครับ หายครับ จากของผมวิ่งยันเกเลย แต่รอบเครื่องปรกติ
    ขึ้นๆลงๆ ผมเลยเอามันถอดเปลี่ยน CAPACITOR ข้างในมัน ก้ดีขึ้นแต่ก้มีหลุดๆมาบ้าง
    มีพี่ที่ทำงานบอกให้เอาน้ำยาขัดเลย หายเลยครับ มันยอดจิงๆ ตั้งแต่นั้นไม่เป้นอีกเลยครับ
    ลองทำดูแล้วกันนะครับ หรือไม่เข้าใจอะไรก็โทรถามได้นะครับ

15. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    ขอบคุณครับ

เดี๋ยวถอดขัดโลด

ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่มาแทรก

เห็นเป็นอาการไมล์เหมือนกัน ขอแจมนิสนึง

:cool:

16. ย่องมาแซง

102
    22
    0
    ตามบายเลยครับ ยาวไปเลย

17. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ผมว่ามันน่าจะมาจากไฟไม่เข้าหน้าปัทอะ
    เพราะเวลาถอดแบต อาการก็จะเป็นงี้เหมือน
    กัน

18. ย่องมาแซง

102
    22
    0
    เดี๋ยววันอาทิตนี้ผมจะลองถอดหน้าปัดดูครับ ขอบคุณมากครับ

19. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เรียยบร้อยกันไปล่ะ อิอิ

20. TraN AioF

TraN AioF New Member Member

64
    10
    0
    ช่างเหอะ ถ้าไม่ทำ แต่ถ้าทำก้อช่างไฟคร๊าบพี่ ทำดีกว่า

21. op_8997

op_8997 New Member Member

9
    2
    0
    ตอนนี้รถผมก็มีปัญหาเรื่องไมล์อยู่เหมือนกันเป็นเฉพาะวัดรอบเครื่องคือบางทีมันจะสวิงไปมาระหว่างศูนย์กับแปดพันรอบอะครับแต่รอบเครื่องปกติ หรือบางทีก็อยู่ที่ศูนย์หรือไม่ก็แปดพันเลยครับ และพอดีวันนี้ไปถามที่อู่รถมาเขาบอกว่าต้องเปลี่ยนไมล์ใหม่เลย เป็นของญี่ปุ่นไมล์ 180 มีของอยู่แล้วราคา สองพันใจอะอยากได้ไมล์180 อยู่แล้วแต่กลัวว่าใส่มาแล้วจะไม่หาย พอจะมีวิธีไหนเช็คได้ไมครับว่าเป็นที่วัดรอบเสียจริงๆ และราคาไมล์ที่ร้านบอกโอเคไมครับ แล้วไมล์รุ่นนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ รถผม บี 14 ปี 97 Auto ขอบคุณนะครับ เซ็งมากขับรถไม่มีวัดรอบ

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จัด autech หน้าขาวไปเลยครับ สวยๆ

23. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    จัดปายยยยยยยยยยยยยยย

24. op_8997

op_8997 New Member Member

9
    2
    0
    กำลังหาอยู่ครับอยากได้เหมือนกัน เมื่อวันเสาร์ไปดูที่ร้านแถวนวลจันทร์ มีอยู่แต่คนละรุ่นกับของผม แต่เขาบอกให้วันจันทร์เข้าไปดูอีกทีเพราะจะเปิดตู้วันจันทร์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้