สอนวิธีเปลี่ยนพวงมาลัยหน่อยค๊าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 30 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากเปลี่ยนพวงมาลัยเอง แต่มะก้า ขอให้พวกพี่ๆ ที่เปลี่ยนเป็นสอนก่อนนะ แล้วต้องซื้อคอพวงมาลัยเพิ่มด้วยอะป่าวคับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถอดน็อตด้านหลัง 2 ตัวเพื่อเอาได้ตรงกลางออกครับ
    จากนั้นก็เอาอุแกรณ์ขัยน็อตตรงกลางออก แล้วดึงออกมาได้เลยครับ

หาคอมาใส่ให้ตรงรุ่น แล้วก็ขันน็อตตัวเดิม เพื่อยึดคอกะแกน
    แล้วค่อยเอาพวงมาลัยใส่ พร้อมขันน็อตครับ

2. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ตามพี่สุดหล่อ ผอมเพรียว ด้านบนคร้าบบบบ 5555+

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อันนี้คือวิธีที่ถูกต้องครับ........
    เพราะมันก็มีอยู่แค่นี้ แต่จะยากตรง ที่พวงมาลัยไม่เคยถอด ต้องทุบ ซ้ายขวากันหน่อยครับ .....

4. nongsam

690
    161
    43
    ต้องใช้กำลังภายในครับ

ทุบเข้าปายยยย :D:D:D:D:D

5. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ตามพี่ด้านบนนะครับ ถ้าติดขัดมาสอบถามใหม่นะครับ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    สงสัยของพี่ตั๋นจะหมายถึงB11 เพราะจำได้ว่าของB14 มีน๊อตตรงใต้แป้นแตรแค่ตัวเดียว ส่วนที่เหลือก็เหมือนกับที่พี่ตั๋ยบอกครับ

ก่อนถอดอย่าลืมดึงสายแตรตรงหน้ารถออกก่อนนะคร๊าบ :D:D:D

7. nongsam

690
    161
    43
    :D:D:D

แต่ บี11 ไม่ต้องถอดนอตสองตัว อิอิ ดึงฝาตรงกลางออก แล้วคลายน็อตตัวหย่ายๆ ได้เลยค้าบบ

:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้