เรื่องแผ่นอุด EGR

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย -ZERO-, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    ตอนนี้มีแผ่นอุด EGR ตรงรุ่นขายแล้วใช่ป่ะคับ ไม่ทราบว่าพี่ๆพอรุจักร้านที่ทำาป่ะคับ
    ถ้าพี่ๆมีข้อมูลช่วยบอกให้หน่อยนะคับ เปนรถอีสุเครื่อง3.0 VGS อ่ะคับ ขอขอบคุณไว้ก่อนคับ

2. ติดต่อพี่กอล์ฟเลยคร๊าบ 087-5455910 พี่เค้าอยู่แถวดอนเมืองคร๊าบ (บอกว่าน้องแบงค์ที่อยู่นครปฐมแนะนำมาคร๊าบ)

3. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    สงสัยต้องลองดูมั้งแล้ว

4. รบกวนพี่เจ้าของกระทู้หน่อยครับ คือมีคำถามครับ
    1.รถผมโคโลราโดตัวใหม่ เครื่องคอมมอนเรล2.5 เทอโบธรรมดาไม่ใช่แปรผันอ่ะครับ ผมอยากทราบว่ารถผมมีไอ้เจ้า EGR อะไรเนี่ยมั๊ยครับ
    2.เจ้า EGR เนี่ยมันคืออะไร , มีหน้าที่อะไร, อยู่ตรงไหน ,แล้วมีเฉพาะในเครื่องคอมมอนเรลรึป่าวครับ
    3.เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ เค้าพูดกันว่าอุดEGR แต่ไม่รู้จักเลย อยากทราบว่าอุดแล้วเป็นยังไง มีผลดี ผลเสียอะไรบ้าง
    ปล.ต้องรบกวนเจ้าของกระทู้ หรือผู้รู้ท่านอื่นด้วยนะครับ ช่วยอธิบายผมที ผมเพิ่งมีรถคันแรกยังไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

5. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    ตอบคร่าวๆนะครับ EGR คือวาล์วที่นำไอเสียบางส่วนกลับมาเผาไหม้ใหม่ เพื่อลดมลภาวะในอากาศ หลักการก็แค่นี้ครับ แล้วทีนี้สาเหตุที่ทำการอุดวาล์วตัวนี้ก็เพราะ ต้องการสมรรถนะบางส่วนที่หายไปกลับคืนมา สรุปแล้วแรงขึ้นนิดหน่อย และทำร้ายโลกเพิ่มขึ้นอีกนิด แต่ผมก็อุดแล้ว แหะๆ ของผมตัดแผ่นเลสใส่เองครับ ม่ายมีของสำเร็จ(สตราด้า) ทำเองล้วนๆ

6. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    อันนี้ของ สตราด้า 2800 อยู่ตรงท่อร่วมไอดี ที่เห็นสีแดงๆนั่นคือตรงที่เอาแผ่นอุดใส่ครับ

7. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    อุดเลยคับ...รถของคุณจะได้..หายใจเอาอากาศที่บริสุทธิ์..เข้าไปเผาไหม้...

8. chun

558
    2
    18
    อยากลองดูมั่งใจ

9. ขอบคุณมากนะครับที่มาให้ความรู้ ผมว่าน่าสนใจมากเลย อยากทำแล้ว แต่ยังไม่ค่อยเป็นงาน เด๋วศึกษาอีกหน่อย อิอิ

10. 2.5 Di Turbo

2.5 Di Turbo New Member Member

27
    1
    0
    เอารูปแผ่นอุดEGRของD-max มาให้ดูครับ
    เป็นแผ่นสำเร็จ สแตนเลสหนา 1 มิลนะครับ (ไม่ต้องกลัวทะลุ) ตัดด้วยเลเซอร์ ครับ
    อันนี้เป็นรุ่น Ddi ทั้ง 2.5 และ 3.0 ใช้ด้วยกันได้ครับ

ตัวนี้ของรุ่น VGS Turbo

Vigo ก็มีนะครับ

นาวาร่า

ฟรอนเทียร์ ZD 30

ทำจากอลูมิเนียมหนา 3 มิล ตัดเลเซอร์ ตามรูปปะเก็นติดรถ

แผ่นอุด Triton และ Strada ,G-Wagon 2.5 และ 2.8

Mazda BT-50 และ Ford RANGER(ใหม่)

ถ้าสนใจก็โทรมาสอบถามได้ครับ 0 8 1 - 3 9 8 - 8 2 7 5 เกมส์ครับ

11. chun

558
    2
    18
    ราคาเท่าไรเอ่ย...

12. 2.5 Di Turbo

2.5 Di Turbo New Member Member

27
    1
    0
    สำหรับ D-Max เครื่อง Ddi แผ่นอุด 2 แผ่น 300 บาทครับ
    สแตนเลสครับ

13. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    แล้วของ VGS ราคาเท่าไหร่อ่ะคับ พี่อยู่แถวไหนอ่ะคับ แล้วรับใส่ป่าวคับ

14. 2.5 Di Turbo

27
    1
    0
    VGS 1 ชุดมี 2 แผ่นครับ
    ราคาแผ่นชุดละ 380 บาทครับ ค่าติดตั้ง 200 ครับ
    ผมอยู่แถวพระประแดงครับ , ถนนสุขสวัสดิ์ , พระราม 2 นัดได้ครับ

15. อยากทำบ้างอ่ะครับ แต่รถผมโคโลราโดตัวใหม่เครื่อง2500อ่ะครับ(4JK1)ไม่รู้ว่าเหมือน D-Max ตัว2500มั๊ย แต่ผมว่าน่าจะเหมือนนะ แล้วติดต่อพี่ได้ไงอ่ะครับ

16. 2.5 Di Turbo

27
    1
    0
    โคโด้ กับ ดีแม็กซ์ เหมือนกันครับ
    เปิดปีกผีเสื้อให้ดูแล้วจะอึ้งครับ EGR ทำให้ระบบไอดีสกปรก เผาไหม้ไม่สมบูรณ์
    ลองโทรมาคุยกันได้ครับ 0 8 1 - 3 9 8 - 8 2 7 5 เกมส์ครับ

17. Art-bigm

Art-bigm New Member Member

52
    0
    0
    -ของ vigo 3,000 เท่าไหร่ รับของได้ที่ไหนครับ ผมอยู่ ราชรี

18. W123BRABUS

W123BRABUS New Member Member

1,134
    0
    0
    จัดไปเลยครับ น้าเกมส์

19. Upคร๊าบ

20. W123BRABUS

1,134
    0
    0
    Up Up ไป ครับ น้าเกมส์

21. top artro

top artro New Member Member

47
    0
    0
    พึ่งใส่มาเลยคับสดๆร้อนๆ

22. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ของไทรทัน ราคาเท่าไรครับ

23. 2.5 Di Turbo

27
    1
    0
    ของวีโก้ จะติดอุด 1 แผ่นหรือ 2 แผ่นก็ได้ครับ ราคาแผ่นละ 150 บาท
    ค่าติดตั้ง 200 ครับ

ของไตรตันก็เช่นเดียวกันครับ จะอุด 1 แผ่นหรือ 2 แผ่นก็ได้ ราคา แผ่นละ 150 เช่นกัน
    ค่าติดตั้ง 200 ครับ

ปล.ผมเพิ่งกลับมาจากราชบุรีเมื่อวานนี้เอง ไปสนามบินเก่ามาหน่ะครับ

ขอขอบคุณน้องอิ๊กด้วยครับ ไว้มีโอกาสจะไปเที่ยวมิตติ้งกะน้องอิ๊กเน๊อะ ฮ่า ๆ ๆ

24. 2.5 Di Turbo

27
    1
    0
    ได้อัตราเร่งถูกใจมั๊ยครับ

สำหรับรถของ Chun ถ้าอยากจะลองสัมผัสอัตราเร่งตั้งแต่แตะคันเร่ง
    จะลองเด็ดปีกผีเสื้อดูมั๊ยครับ อาจจะเรียก 17.8 วิกลับคืนมาก็ได้นะครับ
    ถ้าสนใจเดี๋ยวผมจัดการให้

25. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    อุดมาแว้วประหยัดขึ้นเห็นๆ

26. W123BRABUS

1,134
    0
    0
    อัฟๆ น้าเกมส์ ต่อครับ
    ของดีช่วยบอกต่อครับผม
    น้าเกมส์ครับ ลองเอากล่องฟิวส์ มาโชว์บ้างรึยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้