มีกลิ่นไหม้เข้าห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 30 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    [/SIZEปัญหามีอย่างงี้คับ เนื่องจากช่างได้ไปเอาที่กรองมลภาวะจากท่อ header ออก บอกว่าจะทำให้วิ่งขึ้นมาอีกนิด และผมก็ซนจูนรอบเครื่องใหม่เสียงอากาศเข้าจากท่อกรองอากาศรู้สึกได้ยินได้ ตอนนี้รถรอบเบาอยู่ประมาณ 800 และประกอบกับทางเดินของท่อไอเสียผุเป็นรู เวลาวิ่งรอบสูงมากๆ จะมีกลิ่นไหม้เข้าห้องโดยสาร ทั้งที่ระดับความร้อนยังคงที่ มันเกิดมาจากสาเหตุใดที่บอกมาข้างต้น ช่วยตอบหน่อยคับเพราะจะวิ่งไปต่างจังหวัดช่วงสงกรานต์แล้ว กลัวไฟไหม้

1. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ทำมาเหมือนกันคับยังไม่มีอาการอย่างนี้เลยคับ รดผู้มีปัญหาเดี่ยวมาตอบดีกว่า

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    หมายถึง Cat หรือเปล่าครับ กลิ่นเหม็นไหม้ ควรตรวจสอบครับ ว่าเกิดจากอะไร
    สายต่างๆไปโดนความร้อนหรือไม่
    ถ้าไม่มี ลองหาซิลิโคน อุดตามรูต่างๆดูครับ

3. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    มีรูต่างๆรั่วเปล่าคร้าบบบ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รอผู้รู้แปปนะครับ...

ไม่รู้ว่าเพราะมาจากที่เอาตัวกรองมลพิษที่คอท่อไอเสียหน้าเครื่อง ออกหรือเปล่า ประกอบกับผมจูนรอบเครื่องสูง ลมมันเลยตีกลับย้อนเข้าไปตอนที่เวลาปล่อยคันเร่งแล้ว และท่อก็จะดังปุปุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้