แนะนำร้านทำใส้ท่อใหมให้หน่อยอะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PreseaR10, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ใส้ท่อเก่ามันผุครับอยากเอาไปทำแต่ไม่รูที่ไหนรับทำเอางานสวยๆ ราคาไม่แรงครับแล้วทำใบละประมานเท่าไหร่อะครับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    แถวบ้านผม ร้าน TK มอเตอร์ ถ.ประชาอุทิศ เลยวัดทุ่งครุ มาประมาณ 100 เมตร หม้อพัก R10, B13 พร้อมติดต้ง 1000 บาทถ้วนครับ

เคยถามราคาไว้ แต่นี่ก็ไม่รู้ว่าแพงมั้ย

หากไม่ได้อยู่แถวนี้ เอาราคาไว้เป็นบรรทัดฐานนนะครับ

3. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ทำแต่ใส้นะครับเอาปลายเดิม

4. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    น่าจะทำได้ครับ ร้านไหนก็ได้ เพราะหม้อพักพรีเซียเราน่าจะใช้กับ b13 ของผมก็ตัดเชื่อม เอาปลายเดิมออกสองทางมาใส่เหมือนเดิมครับ

แต่ตอนนั้น ผมซื้อหม้อพักเดิมแท้มือสอง จากในเว็บเรานี่แหละครับ สามร้อยบาท

เอามาขัดกระดาษทราบสีเดิมออก แล้วพ่นดำด้านทับหมดทั้งกระป๋อง กลัวไม่หนาเพราะกลัวสนิม

เอาไปทำ คิดค่าเชื่อมร้อยห้าสิบมั้ง เห็นที่ร้านเดี๋ยวนี้ก็มีแบบงามๆ ใหม่ๆ สวยๆเลย

เซล์ขายหม้อพักพวกนี้ เข้าถึงอู่หมดครับ ผมถามตอนนั้นแกบอก พร้อมค่าติด ค่าแรง ค่าสี คิดพันถ้วนว่างั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้