เซียน pioneer ช่วยตอบหน่อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย aekky, 24 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    pioneer รุ่นที่หน้าจอเป็นพวกกราฟฟิค เวลาที่เล่นไปเรื่อยๆสีมันจะสลับกัน นึกออกปะ เห็นละมันรำคาญอะคับ ยิ่งเวลากลางคืนพอสีมันกลับกันปุ๊ปนี่สว่างมากๆอะ ทำให้มันไม่สลับได้ไม๊คับ หาวิธีไม่เจออะ

2. JZE-34

JZE-34 New Member Member

54
    0
    0
    เอา Function Reverse ออกครับ เข้า Function ตอนปิดเครื่องนะครับ

3. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    :) ตอนที่เราฟังเพลงอยู่ให้ปิดเครื่องก่อน แล้วกดเลข 5 ที่หน้าวิทยุเมื่อกดเลข 5 แล้วจะมีเสียงดังตี๊ด ไฟที่เปลี่ยนนั้นจะหายไป ถ้าอยากให้เป็นเหมือนเดิม ก็กดเลข 5 เหมือนเดิม ถ้าอยากปิดหรือเปิดโหมด Stand by ให้กดเลข 6 ลองดูครับ เพราะของผมใช้ Pioneer 7550 อยู่ ได้หรือไม่ได้ยังไงบอกด้วย:)

4. aekky

234
    13
    0
    ขอบคูณมากคับขอไปลองดูก่อน

5. aekky

234
    13
    0
    อิอิ ได้ละคับ กด 5 ตอนปิดเครื่อง ขอบคุณมากคับ ใช้มาตั้งนานพึ่งรู้

6. b0atzY

b0atzY New Member Member

5
    3
    0
    ผมใช้ 5850 ได้เหมือนกันครับ กด 5 ๆๆ ขอบคุณครับ แอบมาอ่านอยู่เหมือนกัน

7. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    เออ ซื้อมาจนตกรุ่น เพิ่งรู้เหมือนกัน ...

8. chaizade

chaizade New Member Member

10
    0
    0
    ผมใช้ 6850 อยู่อะครับ ที่วอลุ่มอยู่เกือบครงกลาง อยากปิดบ้าง แต่ไม่มีปุ่มตัวเลขอ่ะครับ ต้องทำยังไงครับ

9. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    จัดให้ครับ เวลาปิดเครื่องแล้วมัน Stand by อยู่ กดที่ปุม multi (volum) กดแช่ 3 วิ แล้วบิดซ้าย-ขวา ไปที่ function reverse กดป่ม multi เลือก off แล้วกดปุ่ม band มันจะออกจาก function หรือตอนเครื่อง stand by กด band ที่รีโมทแช่ไว้ จนดัง"ติ๊ด" เพียงเท่านี้มันจะหายไปในพริบตา

10. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    เพิ่งซื้อที่บ้านหม้อมาเมื่อวานนี้เอง มีอะไรเล่นใหม่มาบอกกันบ้างนะครับ แชร์กันนะครับ

11. chaizade

chaizade New Member Member

10
    0
    0
    อิอิ สำเร็จแย้วววว

ขอบคุงม๊าก......มากๆก๊าบ สำเร็ดแย้วล่ะ............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้