อยากทำโปงดำครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย vinit..., 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    กำลังคิดว่าจะทำฝากระโปงหน้าเป็นสีดำ(จะได้ดูโหดๆ) จะดีใหม แล้วถ้าดีต้องมีงบเท่าไหร่ครับ

2. เมื่อย

เมื่อย New Member Member

73
    0
    0
    จะทามเป็นสติ๊กเกอร์รึเปล่าคับ

เวลาเบื่อก็ลอกออกได้ด้วยไม่เบื่อ

400บาทเองคับ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืมระวังโดนตำรวจเรียกเอาตังนะครับ
    แต่งบไม่เกิน 1000 นะครับถ้าผ่นสี

4. vinit...

459
    27
    0

ถูกความร้อนแล้วไม่พองเหรอครับ

5. vinit...

459
    27
    0

ผิดด้วยเหรอครับ พี่เบิ้ม

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ต้อง ลง สี ดำเพิ่มในเล่ม ด้วย ครับ

7. เมื่อย

73
    0
    0
    ผมทามมาจะปีแล้วครับ

ไม่มีพองงง

ไม่เคยโดนตำรวจเรียกเเลย

(อาจจะเป็นเพราะเป็นรถมูลนิธิ)5555+

แถมราคาเบามากแค่ 400

แต่ตอนนี้อาจขึ้นเป็น 700 บาท ไม่แน่นอนครับบบ

8. ถ้าเป็นสติ๊กเกอร์ ก็ประมาณ4-600 คับ ไม่พองคับ เคยใช้อยู่ใช้เกรดดีๆหน่อย( ดำด้าน)
    ถ้าทำสีก็จะสวยกว่าสติ๊กเกอร์ (ดำเงา) 1000-1500
    ปล.จิงๆ กฎหมายมีว่าถ้าทำสีไม่เกิน30-40 เปอร์เซ็นต์ของตัวรถ ไม่ต้องแจ้งขนส่งเป็น 2 สี (แต่ถ้าแจ้งก็ดี
    คับ) แต่ในโลกความจิง ตำรวจแม่มจะไถ ถ้ามันไม่ได้ตงนี้เดี๋ยวมันก็หาอันอื่นมายัดให้ สุดท้ายก็ให้มัน
    ไปคับเศษตังค์ 100 นึงถือว่าให้หมามันไปตัดความรำคาญ ใช้มาประมาณ 5 ปีเพิ่งเคยโดนครั้งเดียว

9. จ้างเขาติดหรือติดเองครับ

10. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    น่าสนผมก็ว่าจะทำอยู่เหมือนกัน เพิ่งรู้นะเนี้ยมามีแบบติดสติ๊กเกอร์ด้วย

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิ ตามชอบเลยครับ สติ๊กเกอร์ก็ดี ลอกได้เปลี่ยนได้

12. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ทำสีดำมายังไม่เคยโดนเรียกเลยครับ

13. vinit...

459
    27
    0
    อืมๆๆ แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

14. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แล้วแต่ครับ
    เค้าหิวเมื่อไรก็เรียกแน่นอน

15. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    ติดสติ๊กเกอร์ก้อดีนะคะ โดนหินแล้วไม่ค่อยเป็นรอย

ถ้าพ่นสีจะสวยกว่า แต่เป็นรอยง่ายค่ะ

16. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    และแบบไหนดีละ สรุปแล้ว อยากทำเหมือนกันกำลัง 2 จิต2 ใจ เป็นคนใจโลเลอ่ะ

17. ถูก.กกกกกก

18. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    เดี๋ยวนี้เค้ามีสติ๊กเกอร์ลาย เคฟล่าแล้วนินา อิอิสวยดีนะครับ

19. vinit...

459
    27
    0
    จริงดิ

20. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ทำสีสวยดีคับ เงางาม ติดสติ๊กเกอร์ก็ง่ายไปอีกแบบ

21. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ว่าจะทำเหมือนกัน แต่อายุมันมากขึ้นแล้วครับพี่น้อง ผมรู้ตัวเองครับว่าไม่ใช่วัยรุ่นแต่วัยรุ่นดั้นมาชอบผมเองอ่ะครับ จิงๆนะเทอจิงๆนะเทอ

22. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ทำสีดำแล้วมันดูโหดขึ้นหรอครับ ทำไมผมดูแล้วเฉยๆ หว่า.......(สงสัยผมดูไม่เป็นแหงๆ)

23. thaichilli

thaichilli New Member Member

10
    0
    0
    เป็นสติ๊กเกอร์ลายเคฟล่าติดลงไปเลย หรือต้องทำให้เปียกก่อนแล้วค่อยถอดฝากระโปรงจุ่มลงไปในลายเคฟล่าที่ลอยน้ำครับ ถ้าอย่างหลังและป็นแบบ outdoor type ด้วยละก็น่าจะมี3000 ขึ้นนะค๊าบ ผมก็อยากได้ดีๆถูกๆด้วยอ่ะ ขอมากไปปล่าวมะรู้ ผู้รู้แนะนำด้วยจ้า ดำด้านก็ดุดี ดำกล๊อสก็ดูหรูหน่อยๆ ดำเคฟล่าดูไฮเทคอันนี้ผมชอบบบ

24. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    สติ๊กเกอร์แบบติดไปเลยครับ ราคาเอาเรื่องอยู่หเมือนกัน ลองหาๆในหนังสือแต่งรถครับเคยเห็นลงอยู่ครับ

25. เมื่อย

73
    0
    0
    ร้านอยู่แถวๆบ้านผมถ้าสนใจติดต่อได้เลยค้าบบบ

ยินดีให้บริการครับบ

26. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    ผมเคยโดนเรียกครับ แต่คนที่เรียกเป็นสาวๆครับบ

27. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เห็นแถว สนานนี้รถไฟรังสิตบ่อยๆๆอะครับตาคนนี้ :D

28. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    ม่ายช่าย แถวหนามหลวงต่างหาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้