เข็มไมล์ไม่ขึ้น......ช่วยที

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย POL2, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    กำลังขับ 3 ตู อยู่ดีๆ....เข็มไมล์มันก็นิ่งไม่ขยับ ซะงั้น.....ทั้งที่วัดรอบ อุปกรณ์ทุกอย่างในเรือนไมล์มันทำงานปกติ......ผมไม่เคยไปยุ่งอะไรกับไมล์เลย(ของเดิมติดรถ) วานผู้รู้หรือเคยมีปัญหาอย่างผมมาก่อนช่วยแนะนำทีครับ....
    ..สาวก 3 D....

2. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    สปีดเซนเซอร์เสียอะครับ......ลองถอดมาล้างหรือเปลี่ยนใหม่ไปเลยก็ดีครับ

ของผมก็เป็นเวลาวิ่งลุยน้ำ พอแห้งก็หาย......^___^

3. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เช็คที่ สปีดเซนเซอร์ครับอยู่ที่เสื้อเกียร์อ่ะ

4. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับพี่น้อง EG.....เดี๋ยวผมจะลองไล่ดู

5. Chonchy

Chonchy New Member Member

29
    0
    0
    ตามนั้นเลยคับ...ผมเก็บเป็นเหมือนกัน พอไปเปลี่ยนตัวสปีดเซนเซอร์ก็หายแล้วคับ มันคงจะเสียตามระยะเวลาของมัน...อิอิ

ราคาประมาณ 500 คับ...

6. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    ผมก็เคยเป็น ไฟเอนจิ้นขึ้นด้วย งงเต็กเลย

speed censor เหมือนกัน

7. panchtm

panchtm New Member Member

2
    0
    0
    โทรไปเช็คที่honda ระยองมา 1999 บาทไทยครับพี่น้อง

8. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    เปลี่ยน เเล้ว ระวังพังอีกนะ ผม เปลี่ยน ไป 4 อันเเล้ว อันนี้อันที่ 4 ไม่รู้จะพักอีกตอนไหน
    เซียงกง 400-500 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้