อยากแปลงร่างครับช่วยแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย CHAMP MITY, 9 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHAMP MITY

CHAMP MITY New Member Member

10
    0
    0
    ผมใช้ไมตี้ตัวตาลึกอยู่ครับอยากเปลี่ยนหน้าเป็นของเซิฟทั้งแก้มข้างและช่วงหน้าทั้งหมด พี่ๆพอจะแนะนำร้านให้หน่อยได้ไหมครับและราคาด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ:D:D:D:D

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อยู่แถวไหนอะครับ สะดวกแถวร้านลาดกระบังไหมครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=204752
    ลองดู หัวข้อที่ #23 ควบคู่ไปด้วยก็ได้นะครับ

3. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    อยู่แถวไหนหรือครับลองหาซื้ออะไหล่ไปให้ช่างก็ได้ครับ มีทั้งของเก่าญี่ปุ่นแล้วก็ของใหม่ไต้หวันครับ
    ราคาแล้วแต่ร้านครับ ของผมชอบแบบตาลึกแต่มีโป่งหน้าครับ เพิ่งทำเส็รจเหมือนกันครับ
    แต่กว่าจะหาของครบเล่นเอาเหนื่อยเลย

4. sakepisit

sakepisit New Member Member

20
    0
    0
    แล้วภายในละครับไมตี้แคปสามารถหาแผงประตูกระจกไฟฟ้า,คอนโซลและอื่นๆจากเซิร์ฟ
    มาใส่ได้ไหมครับหาอยู่น้องใหม่เพิ่งได้รถมาครับ2ltเทอร์โบถูกถอดครับกำลังหาอยู่เหมือนกัน:D

5. CHAMP MITY

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ ราคาค่าตัวแต่ละอย่างชิ้นละเท่าไรครับเอาค่าวๆก็ได้ครับ ขอบคุณพี่ๆมากๆ ที่ตอบครับ

6. CHAMP MITY

10
    0
    0
    เสียค่าเหนื่อยไปเท่าไรครับเนี้ย

7. JZ_std.

8,075
    74
    0

กระจกไฟฟ้าไม่แน่ใจ แต่แผงประตูใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ
    ประตู เซริพจะสั่นกว่าประตู แค้ป ครับ ส่วนภายในอื่นๆใส่ด้วยกันได้พวกคอนโซลหน้า คอนโซนกลาง

ราคา ตามเชียงกงนะครับโดยประมาณ
    1. กันชนหน้า 3500++
    2. กระจังหน้า 1500++
    3.ไฟหน้า 1000++
    4.ไฟมุม 500++
    5.แก้ม 1200++
    6.ไฟเลี้ยวแก้ม 500++
    7.กระจกหูช้าง 1000++
    8.เสาอากาศแบบไฟฟ้า 800++

8. JZ_std.

8,075
    74
    0
    รถสวยแล้วนะครับนั้นนะ :):):)

9. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อยากได้บ้างจัง จะได้มีรถสวยๆกะเขามั่ง คิดแล้วเศร้า

10. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    แมนซื้อแก้มแถวไหนคับ
    ผมถามมา ข้างละ 1500 บาท แถวบางกรวย

11. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0

พอดีผมหาของได้ไม่แพงนะ แต่ต้องใช้เวลาหานานครับ
    อย่างแก้มรอนานมากกว่าจะได้ พอดีอยากได้แบบที่มีกระจกมองมุมด้วย
    เลยหานานครับ แต่ได้มามีกระจกมองมุมและเสาอากาศไฟฟ้าและไฟเลี้ยว
    ในแก้มมาครบเลยครับ

12. SUPER LIMITED

261
    1
    0

ขอบคุณครับ แต่ยังสวยสู้รถท่านประธานทั้งสองคนไม่ได้หรอกครับ:p

13. JZ_std.

8,075
    74
    0
    4 ประตูก็หล่อแล้วครับ ถ้าเบื่อ4 ประตูเมื่อไหร่มาแลกกับแคปผมนะครับ :D:D:D

14. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    แถวบางนาเซียงกงมีไหมคับจาปายคว้านหาซะหน่อย

15. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ผมไปซื้อหน้าตัดจากเซียงกงเลยครับ มีแก้มโป่ง2ข้าง(ติดกระจกเล็กๆด้วย)

ทั้งหมด7พันกว่าบาทครับ ได้ของครบๆเลย

ผมไปซื้อจากเซียงกงบางนามาเหมือนกันครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้