รบกวนชอคำแนะนำเกี่ยวกับโช๊ค ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wut@pompernpong, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut@pompernpong

wut@pompernpong Guest

0
    0
    0
    Tiger D4D 2.5 อยากเปลี่ยนโช๊คนะครับเป็นรถเดิมๆไม่ได้โหลด อยากเปลี่ยนโช๊คให้ดีกว่าที่ติดรถอยู่นะครับ ไปถามตามร้านก็แนะนำแต่คายาบ้า ไม่ทราบว่ามีตัวอื่นอีกหรือป่าวครับ
    ขอบคุณครับ

2. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    rancho 9000x ปรับระดับได้

3. bumper

bumper New Member Member

17
    0
    0
    คายาบ้า ก็ตัวเดิมๆแบบโรงงานป่าวครับ
    รถผมก็เดิมๆ แต่เปลี่ยนใช้ Rancho เหมือนกัน เพราะปรับเบอร์อ่อนแข็งได้
    ทีแรกกะว่าใช้ westcoast หรือ emu หนึบแน่ แต่รถผมขับหลายพื้นผิวถนน เลยหาตัวปรับเบอร์ได้เหมาะกะตัวเองกว่าครับ

ผมใช้ Rancho 9000XL ครับ แก๊สกึ่งน้ำมัน พอใจเลยครับ

4. CUTEMAN

CUTEMAN New Member Member

45
    0
    0
    ใช้อยู่คับคายาบ้าแก๊สใส่ไทเกอร์ ม่ายพอใจคับ แต่ถ้าอัดนำมันก็น่าจะดีขึ้น(มั้ง) รอผู้รู้มาตอบดีก่าอิอิ

5. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    พมก้อใส่คายาบ้าแก็สคับ หลังเป็นกาเบรียล นิ่งดีคับงบอยู่ในวง 4000 เองจบเลย

6. ไม่รู้ครับ ใส่ของเดิมๆอยู่เลยอ่ะ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เลือกเอา ครับ แก๊ส น้ำมัน อยู่ที่การใช้งาน
    แนะนำแก๊ส ดีแต่ไม่บรรทุกนะครับ ยี่ห้อไหนก็ได้

8. snaper

snaper New Member Member

5
    0
    0
    ขายไปแล้ว ตอนนี้ใช้ AL50 หยดน้ำ ติดแก๊สด้วยเลยเบากระเป๋าหน่อย

9. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    คายาบา ใช้ไปซักระยะจะยวบไม่หนึบเหมือนแรกๆครับของผมใช้งานมา 2 ปีและไม่ได้บรรทุกด้วย ปัจจุบันกระเด้งสุดๆต้องเปลี่ยนอีกแล้วยังไม่รู้จะลองใช้ของอะไรต่อดีเหมือนกัน

10. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ค้ายาบ้าไม่ดีครับ ไม่เห็นด้วย

11. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แล้วแต่ชอบครับ ผมใช้ไทเกอร์D4Dเหมือนกัน หลังใส่คายาบ้ากระบอกเงิน(น้ำมัน)
    ผลที่ได้ดีกว่าโช๊คเดิมนะครับ อีกอย่างเรื่องราคาถูก คู่ละ1200 ตอนที่ซื้อนะครับ
    สรุป คุณภาพอยู่ที่ราคา +ความพอใจ+การใช้งาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้