เรื่องของ B14 กับ LPG และปั้มติ๊ก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย roversbig, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. roversbig

roversbig New Member Member

5
    1
    0
    อยากสอบถามเพื่อนๆ ที่ติดแก๊สอ่ะครับ
    ของผม B14 ปี 2000 ติด LPG หัวฉีดของ AG

เห็นในบางเวปบอกเวลาติดแก๊สนี่ควรใส่ตัวตัดปั้มติ๊กด้วย ซึ่งของผมยังไม่ได้ติด เลยไม่แน่ใจว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหม
    1.ก็เลยจะถามเพื่อนๆ ที่ติดว่า จำเป็น / ควร ติดไหม?!
    2.แล้วเรื่องท่อยางต่างๆ ก่อนเข้าห้องเครื่องนี่ ควรเปลี่ยนเป็นของใหม่หลังจากติดแก๊สไหมครับ ?! :confused:

2. Ultramanz

Ultramanz New Member Member

24
    2
    0
    ไปติดมาเท่าไรอะครับคุงพี่ผมอยากติดอยู่เหมือนกัลลล

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตัดปั๊มติ๊ก ยืดอายุปั๊ม

ไม่ตัด เวลาสับน้ำมันก็ไม่สดุด

ได้อย่างเสียอย่างครับ อิอิ แต่ของผมตัดนะ

4. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    ของผมก็ AG เหมื่อนกัน
    1.ก็เลยจะถามเพื่อนๆ ที่ติดว่า จำเป็น / ควร ติดไหม? ตอบคับ ติดก็ดีครับช่วยยืดอายุ *-*
    2.แล้วเรื่องท่อยางต่างๆ ก่อนเข้าห้องเครื่องนี่ ควรเปลี่ยนเป็นของใหม่หลังจากติดแก๊สไหมครับ
    --- ท่อยางต้องดูสภาพคับว่ามันมีชำรุดหรือเปล่าถ้ามีควรเปลี่ยนเพื่อความปลอดกัย
    รอผู้รู้อีกที่คับ

5. bankea

bankea Guest

0
    0
    0
    NISSAN SUNNY B 14 ติด LPG ระบบใหนดีคะ

อยากขอคำแนะนำว่า Nissan Sanny B14 จะติด LPG ระบบไหนเหมาะสมที่สุดคะกำลังจะไปติดคะ ช่วยแนะนำ อู่ที่ติดตั้งให้ด้วยนะคะ บ้านอยู่แถวสะพานใหม่คะ

6. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0

ลองหาความรู้ในเว็บ Gasthai ดูครับ น่าจะพอเป็นแนวทางบ้างคับ ส่วนเรื่องร้านต้องรอผู้ชำนานการอีกที่ครับ แต่น่าเหลิมก็น่าจะจบง่ายๆๆ:D:D:D
    http://www.gasthai.com/boardgas/weblist.asp?room=NISSAN

7. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    มีงบก็หัวฉีดไปเลยครับ ไม่ต้องดูแลมาก แม่นยำ ไม่แบ็คไฟ
    ดีกว่ามิกซ์ทุกอย่าง ยกเว้นแพงกว่า

ถูกหน่อยก็มิกเซอร์ แต่ต้องเอาใจใส่มันนิดนึง ควรจะมีความรู้บ้าง
    ราคาถูกครับ

8. roversbig

roversbig New Member Member

5
    1
    0
    ตอบ

a: ผมติดหัวฉีด AG มาที่ 32000 อ่ะครับ ตีกล่องปิดถังแก๊สให้

a: เห็นเค้าบอกว่าแรงดันปั้มติ๊กมันสูง ถ้าท่อยางมันเริ่มเก่า บางทีจะมันจะฉีกแล้วน้ำมันรั่วแบบที่เราไม่รู้อ่ะจิครับ ~.~ แล้วถ้าเอาไปติดเพิ่มตกอยู่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ !?

a: ขอบคุณครับ :)

a: ผมไปติดอู่แถววัชรพลอ่ะครับ เห็นเจ้านี้เค้าหลายคนแนะนำใน gasthai ราคาก็ตามด้านบนที่บอกไว้อ่ะครับ แต่เรื่องชื่อของร้านนี่ ไม่รู้ว่าใส่หน้าห้องจะเป็นการโฆษณารึเปล่า อ่ะครับถามดูก่อน (ปล.ตอนนี้ยังบอกอะไรไม่ค่อยได้อ่ะครับ เพราะพึ่งติดมา เดี๋ยวขอลองวิ่งดูซักพักแล้วจะมาให้คำตอบที่ชัดเจนได้ครับ :) ติดแก๊สไม่ต้องรีบหรอกครับ ผมว่าค่อยๆ ดูศึกษาข้อมูล แล้วค่อยๆ เลือกดีกว่าครับ ^_^ )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2008
  9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    พี่น้อง LPG Power

ช่วย กัน ตอบ หน่อย

10. yai b14

yai b14 New Member Member

64
    5
    0
    ผมก็อยากติดเหมือนกันคับ

11. yai b14

yai b14 New Member Member

64
    5
    0
    แนะนำที่ติดแถวจรัญ มีมั้ยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้