ถามเรื่องปรับรอบเครื่องยนต์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าอย่างนี้คับ รถติดแก๊สคับ มันจะวิ่งกระตุกๆ เวลาปล่อยคันเร่งแทนที่มันจะวิ่งเนิบๆ ไป อยากจะลองจูนรอบเครื่องใหม่ (ไม่ได้จูนแก๊สนะคับ) อยากจะถามดังนี้คับ
    1. วิธีจูนรอบเครื่องจะใช้ไขควงหมุนไปซ้ายหรือขวาถึงจะเป็นรอบสูงขึ้น
    2. จุดที่เราจูนนั้นเวลาหมุนตัวแกนข้างในมันจะเหมือนเกลียวของสว่านหรือแบบก๊อกประปาคับ อันนี้ผมไม่รู้จิงๆ นะ
    3. ถ้าเราจูนลมเข้ามากหรือน้อยไปจะมีปัญหาอะไรกับเครื่องหรือเปล่าคับ เห็นว่าถ้าเข้ามากเครื่องจะร้อนจิงป่าว
    4. ตอนนี้ผมลองจูนดูแล้วฟังเสียงเหมือนจะมีเสียงดูดลมดังเข้ากรองมากขึ้น รถก็วิ่งดีขึ้นแต่ยังไม่ดีมาก รบกวนพี่ๆ ชาว ST แค่นี้ค๊าบ ขอบคุณค๊าบ

1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ง่า b14 นี่ยังไม่เคยจูนครับ
    ดันไป รอพี่ๆท่านอื่นน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้