ขอถามผู้รู้เรื่องเครื่องหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย TON_MK3, 28 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    พอดีได้รถมาจากญาติ เป็น A31 ปี96 24V วางเครื่อง RB 25 มา
    แล้วตอนนี้เกิดปัญหาคือ สูบแรกไม่ทำงาน เครื่องสั่นมากๆ น่าจะเป็นที่อะไรคับ
    ช่วยหน่อยนะคับ

จากเด็กน้อย

2. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    ไม่ทำงาน? มันมาจากหลายอย่างเหมือนกันนะครับ

ลองเช็คหัวเทียนดูครับว่าสมบูรณ์ดีอยู่ป่าว ต่อมา
    ลองดูที่ คอยล์(พิมพ์ผิดป่าวหว่าภาษาไทยสอบตก 5 5 5)
    ครับ RB 25 เป็นไดเร็คคอยล์แล้ว(คอยล์ใครคอยล์มัน)
    ลองหามาเปลี่ยนดูครับคอยล์ที่ว่าสูบนั้นไม่ทำงานอ่ะ
    แล้วดูปลั๊กที่คอยล์นั้นด้วยนะครับว่าเป็นไงบ้าง แน่นหนาดีไหม
    เบื้องต้นลองดูเท่านี้ก่อนครับ

3. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้