ผมมาจากคลับ cefiro ครับผม อยากจะมี NV ขับบ้างสักคัน ตอนนี้เล็งๆอยู่น่ะครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tatum Foto Ekkaluk, 13 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมมาจากคลับ cefiro ครับผม อยากจะมี NV ขับบ้างสักคัน ตอนนี้เล็งๆอยู่น่ะครับ ขอสอบถามรายละเอียดย่อยๆทางคลับพี่ๆนิดนึงครับ เป็นดีเทลในการซื้อล่วงหน้า - nv ธรรมดา ต่างกับ nv แวนยังไงเหรอครับ - ติดแรคหลัง หรือ ผ้าใบคลุมกะบะท้าย ประมานกี่บาท - อัตราสิ้นเปลืองแกส/กิโล ประมานกี่บาทครับผม 0.85-1.25 บาทต่อโล เป็นไปได้ไหมครับ - ราคากลางผ่านคนขายในนี้ หรือ รถบ้าน ราวๆเท่าไหร่เหรอครับ ขอบคุณพี่ๆน้าๆมากครับผม

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    -nv มีกะบะกับแวน -แร็คกับผ้าใบ น่าจะพันอัพ -ถ้าเครื่องสมบูรณ์ดี แก้สสบายๆคับบาทกว่าๆไม่เกิน 1.5บาทต่อลิตร -ราคามันอยู่ที่ปีรถ สภาพ มีราคาตั้งแต่40000-200000

2. ใช่ผ้าใบแบบนี้ใช่มัยครับอิอิ1000บาทครับ

3. ขอบคุณครับคุณอภิชาติ :] ใช่เลยครับคุณพลสวัส ซื้อไหนเหรอครับ

4. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    ถ้าเอาnvตัวกระบะแนะนำให้เอาตัวแค็ปค่ะกว้างหน่อยหรือชอบตัวนี้ก็แล้วแต่ความชอบค่ะ(คันนี้ชื้อมา45000ค่ะ)

5. ผมไปติดที่ร้านหุ้มเบาะครับ

6. น่าสนใจมากคร้าบ ราคาดีด้วยครับ แกสพร้อมป้ะครับที่ซื้อมาคันนี่

7. ยังมีอีกตัวครับ แคป หรือ วิงโรด ที่ยังไม่ได้กล่าวถึง เดี่ยวนี้ หาค่าอัตราการสิ้นเปลือง ยากหน่อย แล้วแต่รถ แล้วแต่ปี แล้วแต่คนรักษา แล้วแต่ฝีมือช่าง แล้วแต่คนขับด้วย เพราะรถรุนนี้ ก้อ15ปีเข้าไปแล้ว แต่ถ้าได้ขับ หรือใช้มันแล้ว จะชอบครับ เอนกประสงค์จริงๆ

8. และที่สำคัญที่สุดคือพี่ๆในคลับใจดีมากครับมีปัญหาอะไรผมดายพี่ๆเค้านี้ละครับช่วยแนะนำ

9. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    แก็สติดเองค่ะ

10. กะกำไว้หลวมๆ 60000รวมแกสน่ะครับ ได้ราวๆปีไหนเหรอครับ

11. อยู่ด้วยกันมา4ปีแล้วครับรักสุดๆอิอิ

12. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ลองดูในolxมีขายอยู่นะ

13. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    หกนี้น่าจะได้กะบะซิงเกิ้ลหรืแวนคับ

14. คลับ นี้เขาใจล้วนๆๆเลยครับ

15. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
  16. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ไม่รู้จะคิดเหมือนผมหรือเปล่านะ nv เหมือน กับ cef หลายคนิยากได้รถสภาพเดิมๆแห้งๆ ซึ่งหายากมากๆ ที่รถอายุ 20 ปี+ จะมีให้ซื้อ ส่วนราคาตอนนี้ ถ้าเทียบกับ cef ออกห้าง ล้านหน่อยๆ กับ nv ห้าแสนหนอยๆ ราคา มือสองหนีกันไม่มาก ถ้าเล่นรถระดับ cef มาแล้วจะหันมาเล่นรถเล็กๆ ผมว่าการ service จะง่ายไปเลยครับ ส่วนจะเจอที่สวยถูกใจถูกราคา จขกท. หรือไม่ ต้องตัดสินด้วยตัวเองหละครับ ^_^

17. ขอบคุณครับน้าๆ อยากได้รถไว้บรรทุกเล็กอีกคันอะครับ cef ติดแกสไว้ขับทำงาน มันกินดุไปหน่อย ขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกคนจริงๆครับ ได้มาแล้วจะเอามาให้พี่เจิม :] ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลครับผม

18. อยากได้อย่างพี่พลสวัส จบๆนี่แสนต้นๆได้มั้ยอะครับพี่

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    พี่ๆเค้ารอเจิมเลยครับ ^_^

20. เบรค ทำใหม่ไหมครับ

21. เดอะฟาสอเวนเจอร์ 7

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แนะนำให้เปลี่ยน ที่เป็นของเหลว และชิ้นส่วนยางก่อน ถ้าดูรถมือสองออกพยายามดูสิ่งที่ต้องทำ แล้วเปรียบเทียบความคุมทุนครับผม

23. ถามนิดนึงเซฟิโร่กินมากเลยหรอคับ

24. ผมซื้อมาตอน4ปีที่แล้ว80000บาทครับมาแต่งนั้นแต่งนี้คิดแค่ตกแต่งและเปลียนเครื่องนะแสนครับ

ต้องถามเจ้าตัวครับ ว่าใช้เครื่องตัวใหนอยู่ ถ้าสายพันธ์ หรือข้ามสายพันธ์ไปแล้ว ส่วนมาก ที่ผมเจอ จะข้ามสายพันธ์ ซะส่วนใหญ่ ไปใช้6สูบ กันหมดแล้ว ต้องดูอีกว่าปีใหน สรุป ว่า รัปทาน ก้อแล้วกัน เมื่อเทียบ กับ nv แล้ว 1/3 เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้