#ึขอถามนอกเรื่องหน่อย คือรถเราถูกถอยมาชนอะ -ทำไมเค้าต้องดูเอกสารการทำประกันเราด้วยหลอ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย GigZa Za Gig, 13 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    #ึขอถามนอกเรื่องหน่อย คือรถเราถูกถอยมาชนอะ -ทำไมเค้าต้องดูเอกสารการทำประกันเราด้วยหลอ -เเล้วชื้อคนทำประกันกะเจ้าของรถต้องตรงกันด้วยหลอ เค้าถึงจะจ่ายให้เราอะ -อีกอย่างมันบอกว่าถ้าชื้อคนทำประกันไม่ตรงกับชื่อเจ้าของมันไม่จ่าย (ถ้าเป็นรถผีไม่มีทะเบียนจะทำไงทั้งที่จอดอยู่เฉยๆ) #รบกวนพๆี่เพื่อนๆหน่อยค่ะขอบคุณค่ะ

2. ปกติถ้าเกิดเหตุ ในกรณีนี้ ชื่อเจ้าของรถเป้นใครต้องเซ้นมอบอำนาจครับให้เราดำเนินการแทน ง่ายสุดครับบ ไม่วั้นประกันมันอ้างนุ้นนั่นนี่

3. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ก็ให้เจ้าของเค้าเช็นแล้ว แต่เค้าตีกลับมาบอกว่าชื่อคนทำประกันกับเจ้าของต้องเป็นชื่อเดียวกัน

4. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    เราให้ประกันฝ่ายเราคุยประกันด้วยกันยังงงเลยค่ะ

5. เกี่ยวรัย งงแทนมันแค่ใช้ ซ่อมรถเกี่ยวรัยเนี่ยยย

6. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ตอนนี้เราจ่ายเงินเอารถออกมาก่อนมันก้บอกว่าวันใหนรถเป้นชื่อแฟนเราเมื่อไหร่ค่อยมาเอาเงินประกัน

7. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    เราอยากรู้ว่าถ้ารถเป้นชื่อแฟนเราเเล้วมันยังไม่จ่ายเราฟ้องได้ไม

8. มีบันทึกประจำวันไหม ถ้าไม่มีไปแจ้งด่วนเรยยย

9. ไม่เกี่ยวคับถ้าเราเปนคู่กรณแค่มีใบขับขี่ทะเบียนไม่ขาดก็ได้แล้ว

10. Jod Jokjak

Jod Jokjak Guest

0
    0
    0
    เพื่อนผมขายประกัน..มันยังบอกเลยครับ..ว่าประกันเป็นอาชีพที่เอาเปรียบ..คิดคดมากที่สุด..แต่ได้ตังง่ายดี...

11. ผมว่าทั้งนี้ทั้งนั้นแจ้งความไว้เป้นหลักฐาน ถ้ามีวงจรปิดหรือพยานก้อจะดีมากไม่งั้นมันบอกเราไปชนมันคดีจะพลิก ปกติประกันมันตุกติกเยอะนะ ระวังให้ดีครับ มีใบนี้เรารอดตายยยได้เยอะนะ ถ้าประกันฝั่งนุ้นไม่ใช่แบรนชั้นนำระวังให้ดี มันจะบวกค่าคอม ที่เรา ขึ้นโรงพักเสียเวลาแต่เราปลอดภัย หรือไม่ก้อติดต่อบริษัทกลางงครับรีบเรยครับขืนมัวแต่รอ อดหมดนะครับ เขามีใบอะรัยให้เราบ้างไหมครับ

12. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ตอนนี้เราเอารถออกจากอู๋ด้วยเงินเราเอง และทางอู่ก็ให้เอกสารในการเครมเเละค่าใช้จ่ายมา

13. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ทางประกันบอกให้เก็บตัวนั้นไวแล้วรถเป็นชื่อแฟนเราแล้วค่อยเอามาเบิกได้ ้

14. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ถ้าถึงวันนั้นยังไม่จ่ายเราฟ้องได้ไมค่ะ

15. วันนี้ต้องแจ้งความไว้ก่อนนเบื้องต้น ว่าเกิดอะรัยขึ้นนนดีก่าไปแจ้งหลังจากนี้

16. GigZa Za Gig

0
    0
    0
  17. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แนะ นะค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้