จะปรึกษาเพื่อนๆที่ขับเครื่องคาบูครับ รู้สึกว่ารถมันกินน้ำมันเยอะผิดปกติครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Phruettipong Boonyawong, 14 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    จะปรึกษาเพื่อนๆที่ขับเครื่องคาบูครับ รู้สึกว่ารถมันกินน้ำมันเยอะผิดปกติครับ เปลี่ยนทั้งกรองเบนซินแล้ว ล้างคาบูแล้ว จะแก้ตรงไหนอีกครับ กลุ้มใจนะนี่ ต้องปรับต้องจูนตรงไหนเพิ่มอีกบ้างครับ ปล.อยู่นครสวรรค์นะครับ แนะนำได้เลยนะครับ

1. ต้องวัดออกมาเป็นตัวเลขนะครับ ปรกติ GA16DS มันก็กินอยู่ประมาณ 10-11 กิโลเมตร/ลิตร

2. เติม500บาท เติมโซฮอล์95 ได้ประมาณ16.12ลิตร(ลิตรละ31กว่าบาทครับ) ตอนนี้วิ่งไป110กิโล น้ำมันจะหมดถังแล้วครับ ผมเลยมองว่ามันแปลกๆ ปล.วิ่งในเมืองครับ

3. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    วิ่งในเมืองน่าจะกินกว่าปกติ ขนาดแก็สผมเติม200 วิ่งได้90-120โลเองแล้วแต่สถานะบนถนน

4. ผมเลยสงสัย จะแก้ยังไง รึว่าต้องแก้ไขที่คาร์บู อันนี้จนปัญญาจริงๆครับ

5. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ขนาดนมหนู เท่าเดิมรึเปล่าครับ

6. อันนี้ไม่รู้จริงๆ รบกวนแนะนำครับ

7. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    พี่ทิต Thit Nv มาตอบด่วน คาร์บู E85

8. ต้องจัดให้เต็มถัง แล้วไปวิ่งซัก 200 กิโล แล้วเติมเต็มถังอีกที เอาระยะทางตั้งหารด้วยจำนวนลิตรที่เติมไป แล้วค่อยมาดูกันครับ

9. น้ำมันอะไรก้อได้ใช่ไหมครับ จะได้จัดเลย

10. เด๊ยวพรุ่งนี้(ถ้าน้ำมันตกขีด)จะจัดให้เต็มถังเลยครับ จะได้รู้เลยว่ามันเปนจั๋งไส๋

11. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ผมนี้จัดอี 85ล่ะ

12. เครื่องคาบูมันไม่เปนไร วิ่งดีเหมือนเดิมใช่ไหมฮ่ะ อัตราการวิ่งเร่งดีเหมือมเดิม?

13. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    ยังไม่แน่ครับน่าจะไม่เปงไรวิ่งนี้ก็จีดดีนะ

14. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    เท่าทีดูๆๆอาการยังเหมือนเดิมครับ

15. ของผมประมาณ8โลต่อลิตร คาบูมันกินเยอะมั้ยความเร็ว90/100

16. กำลังคิดอยู่ครับว่าจะติดแก๊สดีไหม แต่ก้อไม่ได้วิ่งไปไหนไกล วิ่งส่งของในเมือง กลัวไม่คุ้มครับ ปล.เติมอี85 ต้องปรับอะไรไหมไหมครับ รึว่าเดิมๆเลย

17. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    แก๊สเลยครับวิ่งน้อยวิ่งเยอะมีค่าเท่ากันครับอยู่ที่เราดูแลเขาว่าเราเปิดโปรงกี่วันครั้ง ผมนี้เปิดวันล่ะหลายครั้งเลย

18. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ทำอี85เลยครับถ้าวิ่งน้อย แรงด้วยนะแถวๆบ้านผมมีอยู่คันสีม่วงๆ รถผมหัวฉีดยังหนีไม่ออกเลยครับ แรงจริงยืนยัน

19. Beawki Sonjuk

Beawki Sonjuk Guest

0
    0
    0
    ตอบไม่ได้ แต่ผมชื่อบิว จบโชติ ม.รุ่น26คับ บ้านอยู่หน้าวัดนว ไม่ทราบว่าพี่ยุตรงไหนคับ @phruettipong

20. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    เปลี่ยนท่อน้ำมัน เป็นอี85 ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่อเช้า เมตรละ150เอง

21. อยู่หน้าบิ๊กซี1นะครับ ไปๆมาๆพยุหะครับ บ้านแฟนที่ที่นั้นครับ Beawki Sonjuk

22. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    อันซ้ายของหัวฉีดอันขวาของคาร์บูครับ

23. เปลี่ยนจุดกรอง แล้วจุดไหนอีกบ้างครับ

24. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ตรงถังมีอีกเส้นครับไม่ยาวเห็นคนเปลี่ยนเขาบอกมา ผมยังไม่ได้เปลี่ยนครับ ซื้อมาก่อน ว่าจะเปลี่ยนเพราะรถใช้แก็สมันร้อนกลัวท่อมันเก่าแล้วรั่วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้