""" J กำลังคิดจะติดแก๊ส"""

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย P@E, 28 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ขอความคิดเห็นหน่อยคับ พอดีกำลังคิดอยู่ว่า จะเอารถไปติดแก๊สอ่ะคับ พี่น้อง....... ดีมั้ยอ่า ???

แล้วใน club มีใครบ้าง ที่วาง J โบ แล้วติดแก๊สอ่ะคับ มาแชร์ข้อมูลกันหน่อยคับ

2. Mc

Mc New Member Member

46
    0
    0
    เดี๋ยวนี้เยอะฮะ ผมไปติดที่ พี่เค คลองสาม ใช้มา ปีละยังไม่เป็นไร ถ้าดูแลบ่อยๆ เรื่องแบบนี้อยู่ที่นิสัยการใช้รถฮะ

3. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ติดได้สบายเลยครับ เป้

4. wayu19

wayu19 New Member Member

2
    0
    0
    ผมติดแล้ว จูนยากมาก กินแก๊สด้วย ทำไงดี

5. JoE_BmDanGJ@ZZ

JoE_BmDanGJ@ZZ New Member Member

19
    1
    0
    มีที่แนะนำไหมครับ ย่านบางแค หนองแขม

6. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    เหมือน กัน พี่โจ ที่ไหน ไปติดมายัง

7. Nes_SuRe

Nes_SuRe New Member Member

14
    2
    0
    ผมเครื่องเดิมติดแก๊สครับ ใช้นํามันไม่ได้เลยหัวฉีดพัง

8. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    เข้ามาดูคับ

9. Mc

46
    0
    0
    จะติดมั่งหรอสอง เห็นวิ่งวนผ่านไปๆมาๆแถวบ้านบ่อยนะ หลายคนก็งี้นแหละ

10. Mc

46
    0
    0
    เห็นเค้าไปติดที่เอ็ดดี้นะครับ แถวๆตลิ่งชัน สวนผักอะครับ

11. P@E

561
    15
    0
    ไม่ติดแล้วคับ

เพราะเมื่อวาน <<14 มิ.ย.51>> ได้ดูข่าวช่อง 3 ข่าวบอกว่า เดือน ก.ค. นี้ จะปล่อยลอยตัวราคาแก๊ส LPG แล้ว ราคาจะค่อย ๆ ลอยตัวขึ้นไปอยู่ที่ประมาณ 33 บาท อ่ะ

ผมว่ามันก็คงไม่ต่างอะไรจากน้ำมัน เพราะฉะนั้น ทนใช้น้ำมันต่อไป

12. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ว่าแล้วต้องเปงแบบนนี้ แต่เร็วกว่าที่คิดเยอะเลย

13. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    แล้วแก๊สหุงต้มจะราคาขึ้นแบบนี้มั้ยในเมื่อมันเป็นประเภทเดียวกัน

14. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    เห็นเค้าบอกว่าหุ้งต้มไม่ขึ้นนะครับเพราะไม่อยากทำให้ร้านค้าทำอาหารเดือดร้อน ถ้าขึ้นคงคิดว่าขึ้นนิดหน่อยอ่าคับ แต่บอกจะมีกฏว่าห้ามนำแก้สของที่บ้านมาเติมรถครับ

ผมอ่านมาก้อยัง งงๆๆ หน่อยเช่นกัน !??!!??

15. P@E

561
    15
    0
    LPG ในครัวเรือน ไม่ขึ้นคับ

16. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    สรุปก็คือแพงทั้งนั้น.....

17. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    LPG ในครัวเรือนเห็นเค้าว่า

ถ้าจับได้เอามาเติมปรับ หมื่นนึงมั้ง

คุ้นๆ เหนในหนังสือพิม หรือข่าวนี่แหละ -*-

18. P@E

561
    15
    0

ใช่แล้วค๊าบ....โดนปรับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเท่าไหร่

19. oak36

oak36 New Member Member

1
    0
    0
    กลัวทำไม ถ้าแก๊สรถแพง ก็ยกถังแก๊สมาพ่วงสิคับ ดูสิมันจะทำยังไงต่อไป

20. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    ตายยๆๆ

21. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ราคาลอยตัวจริงแต่ไม่ถึงขนาดที่ว่าหรอกครับ เพราะถ้าราคาไม่ถึงขนาดนั้น ราคาน้ำมันก็อีกเท่าตัวแน่นอน
    แก็ส33บาท น้ำมันก็ต้องมีอย่างน้อยๆ ลิตรล่ะ55บาท อัพแน่นอน แล้วคุณจะใช้น้ำมันหรือครับ ....อิอิ ขำๆ

22. Mc

46
    0
    0
    ปตท. นี่แสบจริงๆ

23. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    พลังงานยัดยียด......ทั้งแสบทั้งคัน ป.ต.ท. เลว

24. P@E

561
    15
    0
    จาสู้น้ำมัน ต่อไป.......

25. Mc

46
    0
    0
    จะติดก็รีบติดนะครับ กว่าที่lpgจะขึ้นถึง33บาทก็คงหลายปี ถึงตอนนั้นก็คงใช้แก็สในราคาที่10กว่าบาทจนคุ้มแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2008
  26. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    เห็นด้วยกับหรั่งคับ ติดก่อนประหยัดก่อนคุ้มทุนก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้