เสียงดังตรงพวงมาลัย แถวๆ แอร์แบคครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย fgk, 8 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fgk

fgk Guest

0
    0
    0
    ซ่อมได้มั๊ยครับ หรือเปลี่ยนทั้งแกน เสียงดังน่ารำคาญมากเลย

2. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    เคยเป็น

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ มันจะสั่นแกร็กๆๆๆ ที่พวงมาลัยนะครับ เปิดออกมาดู ยางที่มันยึดกับเหล็กถ่วงที่พวงมาลัยมันหลุดครับ เลยเอาเหล็กออกเลย

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ........

4. fgk

fgk Guest

0
    0
    0
    ถอดยังไงล่ะครับ บอกหน่อยนา

5. fgk

fgk Guest

0
    0
    0
    ผมถอดเหล็กที่ว่านั่นไปแล้วครับ ถอดไม่ยากเท่าไหร่ แต่ไม่เข้าใจ ไปที่อู่ ทำไมเค้าไม่ทำให้ ต้องมาทำเอง

6. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    เคลียแล้วหรือครับ fgk ยินดีด้วย เอ๋ แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก เว็บนี่ แนะนำเลยครับ เว็บเรานี่แหละอบอุ่นมีความรู้แชร์กัน

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ประกับกันโครงหรือเปล่า

8. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    พวงมาลัย มันกันโครงตรงไหน

9. fgk

fgk Guest

0
    0
    0
    ตัวเหล็กมันที่หลุดนี่มันอยู่หลังแอร์แบ๊ก มันหลุดออกมาห้อยๆ พอขับผ่านทางขรุขระเหล็กมันก็ไปกระทบกันเกิดเสียงดัง เลยถอดออกมาเลย ไม่ได้ใช้ ขับแล้วก็ไม่เป็นอะไรปกติดี

10. Teddy_Tongko

Teddy_Tongko New Member Member

18
    0
    0
    ใครพออธิบายให้ชัดเจนได้ไหม
    เช่น ถอดพวงมาลัย ต้องไขน๊อท ตรงจุดไหนบ้าง
    ขอเป็นขั้นตอนรายละเอียด จะได้ทำเองได้ครับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้