4G63 TURBO ติด LPG แบบดูดได้หรือเปล่า?

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย ยากได้ Mitsu, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    กำลังจะซื้อรถใหม่ครับ พอดีไปดูมาอยากติดLPGแต่ไปเจอรถมา เครื่อง 4G63 TURBO
    คำถามที่1. ไม่ทราบว่าติด LPG ระบบดูดได้หรือไม่ แบบหัวฉีดผมคงเงินไม่ถึง
    คำถามที่2. ถ้าติดได้ อยากทราบว่าระบบดูดมีการติดด้วยกันอยู่ 3 แบบ
    1.Fix Mixer
    2.Mixer Lamda Control
    3.Fumigation
    ติดแบบไหนได้บ้าง
    คำถามที่3. ขอราคาคร่าวๆ ของระบบดูดแบบ Fumigation หน่อยครับแบบอื่นพอรู้แล้ว
    ขอบคุณทุกคำถามล่วงหน้าครับ

1. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
  2. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    ถ้าเปนเครื่อง 63t น่าจะติดแบบหัวฉีดไปเลยนะ แต่ถ้า 1500 - 1600 cc เอาดูดแบบธรรมดาก็พอแลว รองหาข้อมูลเพิ่มแลวกันนะ สิ้นเดือนก็ว่าจะไปติดเหมือนกันอะ ...... อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้