Meeting ครั้งนี้ อยากเที่ยว น้ำตก

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Maxoutda, 23 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    เห็น บอกว่าถ้าน้ำลากมาเมื่อไหร่ ให้จัด เลย

ตอนนี้อ่านข่าวว่าน้ำมาแล้ว พร้มกันไหมพี่น้อง

น้ำตก ที่สมควรไป
    :D
    1 น้ำตก สาริกา นครนายก
    2 น้ำตกนางรอง
    3 น้ำ วังตระไคร้ นครนยก
    4 น้ำตก ป่าละอู หัวหิน
    5 น้ำตก สวนสยาม :D

ผมเลือก นางรอง อิอิ

วันไหนนั้น มีให้เลือกตอนี้ เสาร์ที่ 15 กับ 22 กรกฎาคม

ปล เดืนหน้า วันเกิด ผม และน้อง เต๊ะด้วยนะ มากัน เยอะๆ:D

2. Tui Racing Development

Tui Racing Development New Member Member

229
    0
    0
    มีภาพประกอบการตัดสินใจด้วย:D

น้ำตกสาริกา

3. jobuakwan

jobuakwan New Member Member

9
    0
    0
  4. Tui Racing Development

Tui Racing Development New Member Member

229
    0
    0
    ภาพน้ำตกนางรอง

5. Tui Racing Development

229
    0
    0
    วังตะไคร้ หาได้ภาพเดียวเองอ่ะ:(

6. Tui Racing Development

229
    0
    0
    น้ำตกป่าละอู ก๊าบ:)

7. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ขอบคุณ ครับ พี่ แล้วพี่ จะไปไหนอะ

8. Tui Racing Development

229
    0
    0
    น้ำตกสวนสยาม:D

9. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0
    ไหนคับพี่ตุ้ย
    แล้วนอนเปล่าคับพี่น้อง
    อยากรู้จะได้เตรียมไว้ถูกแล้ว
    มีรถใครว่างเปล่าคับ......อิอิอิ

10. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ผมมีรถปิคอัพครับ แต่ขอโหวตวังตะไคร้ละกาน เพราะว่าเราสามารถเอารถเข้าไปจอดตรงที่เราเล่นน้ำได้เลย และอีกอย่างนำตกป่าละอูมันไกลอะ

11. jobuakwan

jobuakwan New Member Member

9
    0
    0
    เท่าที่เสนอมา ผมว่า น้ำตกวังตระไคร้ เหมาะกับพวกเราสุดครับ
    1. จอดรถข้างน้ำตกได้ จะได้ไม่กังวล
    2. อาหาร กับแกล้ม มีขายตลอด
    3. เดินทางไม่ไกล ไม่น่าเกิน 3 ชั่วโมง
    4. น้ำตกเล่นสนุก ไม่ลึก มีห่วงยางให้เช่า

ข้อควรระวัง
    1. วัยรุ่นเยอะ เสี่ยงต่อการมีเรื่อง
    2. น้ำป่าชอบมาทางนี้ แต่ก็จะมีตระแกรงกั้น ก็ปลอดภัยในระดับหนึ่ง

แล้วจะไปค้างคืน กางเต็นท์ที่เขาใหญ่เปล่าครับ????

12. Maxoutda

1,111
    1
    0
    น้ำป่า นี่แหละ ขงชอบ ของครอบครัว อิอิ

13. Tui Racing Development

229
    0
    0

มาเหอะ รถเยอะแยะ

แต่รถพี่ไม่ว่างนะ รถพี่รับแต่หญิงอย่างเดียว อิอิอิ (ล้อเล่นนะเอ็ม)

สงสัยคงไม่นอน ไปเช้าเย็นกลับมั้ง รอสรุปก่อนจ้า

14. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    ผมขอเสนอน้ำตกหน้า มหาลัยผมคับ...:D (ล้อเล่นน้า)

15. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    น้ำตกป่าละอู่ ปู่ระอา น่าไปเเพราะ ได้เที่ยวทะเลด้วยนะ

16. tung EG ferio

tung EG ferio Member Member

205
    0
    16
    ผมว่าไป น้ำตก ป่าละอู ดีเหมือนกันนะคับจะได้ค้างคืนด้วยเพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์นะคับ

จะได้รักกันๆๆๆมากยิ่งขึ้นคับ

17. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ผม ว่านะนอน ทะเล เช้าเที่ยว น้ำตก บ้าน พัก พักเขา ตะเกียบ แล้วเดินทางมา น้ำตก

ป่าละอู

18. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ถ้าน้ำตกหน้า ม.เต๊ะนะ พี่เมธ พี่ตุ้ยอ่ะ ไปอยุ่แล้ว..ฮิฮิฮิ แต่พี่ส้มอ่ะดิ่ เค้าจะไปป่าวหว่า....:p แซวเล่นขำๆนะคร๊าบ:p

น้ำตกไม่พลาดแน่ๆครับ ชอบเล่นน้ำ...:D

ขอเสนอ วังตะไคร้ครับ ไปมาสะดวก ไม่ไกลจนเกินไป...:)

19. Tui Racing Development

229
    0
    0

เดี๋ยวขอไปเอาสปริง บ้านเจมส์ อีกรอบ ได้ไปแน่ กานต์ อิอิอิ:D

20. tung EG ferio

205
    0
    16

เยี่ยมเลยพี่ใหม่ ถ้าโปรแกรมนี้...............ได้เที่ยวทั้งทะเลและน้ำตกในครั้งเดียวเลยคับ

21. m@m

167
    0
    0
    แล้วพี่น้องคับ
    แล้วมันจะใช้งบสักกี่แสนคับพี่น้อง
    จะได้ไปเอาแบงที่ตากไว้หลังบ้านนะ..อิอิอิอิ
    แต่ว่าไปม.พี่เต๊ะเนี้ยที่ไหนเนี้ย
    แต่งั้นก้อขอไปด้วยคนนะคับพี่น้อง

22. e20ynm

e20ynm New Member Member

56
    0
    0
    ผมขอไปน้ำตกนครนายกนะงับ งบน้อยอ่า
    แต่แล้วแต่เสียงข้างมากงับ ไปไหนก้ได้ขอกู้เงินหน่อยนะพี่

23. Maxoutda

1,111
    1
    0
    เคยจัดไปแล้ว ทริป นี้

เอารถไป สอง คัน แปด คน ตกคนละ 1000 บาท ( รวม ค่า บ้าน เหล้า น้ำมัน อาหาร 4 มื้อ และเหล้า ด้วย ครับ )

บ้านนอนได้ 20 คน หลัง ละ 3000 บาท
    ติดทะเล
    เช้า ไปเล่น น้ำตก อิอิ

คนละ 1000 บาท ไหวไหมเอ่ย

24. tung EG ferio

205
    0
    16
    :) ตั้งว่าก็น่าจะโอเคนะพี่...........แต่นัดมาคุยกันอีกทีจะดีมั้ยคับพี่จะได้ฟังหลายความคิดคับ:cool:

25. Maxoutda

1,111
    1
    0
    วันที่ 2 นัด ประชุม ครับ

26. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    วังตะไคร้คับ ผมว่าน่าไปที่ซู้ด แหมอยากไปด้วยจิงๆ คงมันสฺน่าดูเลยอ่ะ

27. m@m

167
    0
    0
    คับพี่น้อง..ผมไปฟรีได้ปะ..อิอิอิ

28. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    อย่าลืมไปวันที่น้ำเหนือมานะคราบบ.......:D

29. Tui Racing Development

229
    0
    0

ถ้าน้ำเหนือมา ก็ นัดเจอกันอีก ที ที่อ่าวไทย เน้อ:D

30. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    เด๋วผมรอที่เจ้าพระยา จ.นนท์นะครับ น่าจะผ่าน.....ฮิฮิฮิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้