พอดีซื้อยางหัวเทียนปลอม น้ำมันยังรั่วอีก เลยจัดการเปลี่ยนเอาของแท้ใส่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Eric Eclar, 14 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eric Eclar

Eric Eclar Guest

0
    0
    0
    พอดีซื้อยางหัวเทียนปลอม น้ำมันยังรั่วอีก เลยจัดการเปลี่ยนเอาของแท้ใส่ แต่พอขันน็อตปิดเครื่องเท่านั้นแหละ หักเฉยเลย ใครพอมีเหลือที่บ้านบ้างครับ ga16 หรือแทนกันได้เอามาขายให้ผมที

2. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ต้องยกฝาครอบวาล์วเลยนะนั่น

3. เค้าออกแบบมาให้ใช้น็อตหัวแฉก แรงขันไม่เกิน 6 ฟุต/ปอนด์ นี่เล่นน็อตหัวเบอร์ 10 แล้วเอาตัว T ขันใช่มะ ... อะไรมันจะไปเหลือ

4. Eric Eclar

0
    0
    0
    มันหักเอาอันสุดท้าย... ตายตอนจบ แล้วเชียงกงจะมีแยกขายไม๊ครับ

5. แตกตรงใหนไม่แตก มาแตกตรงจุดสำคัญ :-/

6. Eric Eclar

0
    0
    0
    โชคดีจังหาเว็บจนเจอ หาได้ในราคา 700

7. มันมีวิธีการไล่ขันนอ็ตด้วยครับ ต้องไล่ในออกนอกเปนสเตปครับ ถ้าเล่นหักแบบนี้ ผมเดาไม่ยากเลย 555 เอาใจช่วยครับ หาตัวใหนไม่ได้ค่อย ทักมา มีนอนอยู่นี่ เครื่องนึง

8. Eric Eclar

0
    0
    0
    อุตสาห์เปลี่ยนจากหัวแฉก เป็นน็อตเบอร์ 10 สแตนเลส ใช้ยาวๆๆ ตันหักตอนขันน็อตตัวสุดท้ายซะงั้น

9. Dew Romkloa

0
    0
    0
    กลับไปใช้ตัวแฉกเดิมๆเถอะนะ :)

10. Eric Eclar

0
    0
    0
    แต่หัวแฉกบางตัวจะกลมแล้วพี่ คราวนี้ผมจะขันไม่ออกแรงมาก เข็ดแล้วพี่ 555 ว่าแต่พ่นสีนี้ กระป๋องละ 60 บาท มันจะลอกไม๊ พอโดนความร้อน หรือต้องหาสีแบบทนร้อน

11. มาถูกทางแล้วครับ ประสบการณ์เป็นยาดี ^^

12. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    มันมีบูททองเหลือง ซับแรงอีกตัวครับ

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าเอาน้อตเบอร์ 10 ไม่รองบูท ทองเหลือง ที่เป็นลูกยางลองน้อต งานจะงอกแบบนี้ครับ

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    บูททองเหลือง จะทำหน้าที่รับแรงดึง ยื่ดหดของโลหะเวลา เครื่องร้อน เย็น โลหะจะสามารถยืด หดได้

15. Eric Eclar

0
    0
    0
    พอดีฝาอันใหม่มีหัวแฉกติดมาด้วย เลยเลือกอันที่ดีๆ ใส่เข้าไปแล้ว

16. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ใข้ไขควงแฉกตัวใหญ่ๆหัวน๊อตมันจะได้ไม่เสีย

17. ใหญ่ๆ ยาวๆ

18. Eric Eclar

0
    0
    0
    ล่าสุดเปลี่ยนฝาแล้ว ติดเครื่อง พอปล่อยคันเร่ง เครื่องดับ มันเกี่ยวกับจมูก สองจมูกใช่ไม๊ เห็นมียางอันหนึ่ง และอีกอันหนึ่งต่อเข้ากับกรองอากาศ

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ต้อง ต่อท่อ กลับอย่างเก่านะครับ ในท่อมีแรงดันอากาศ

20. มันเป็นระบบหมุนเวียนไอน้ำมัน

21. Dew Romkloa

0
    0
    0
    อย่าลืมลูกยางสี่เหลี่ยมด้านใน ไม่งั้นควันท่วม ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้