ช่วยดูหน่อย

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย BIG_E, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIG_E

BIG_E New Member Member

2
    0
    0
    แม่ง ตอน 11.45 น. โทรนัดไปกให้กูวิ่งรถจากปากเกร็ด ไปถึง กระทุ่มแบน ไปถึงตั้งแต่ 13.45 น. โทรหาแม่งปิดเครื่องตลอด จน 14.30 น. รอไม่ไหวแล้วโดนหลอกแน่ก็เลยกลับ โมโหมาก แม่งให้กูขับรถไปกลับเกือบ 100 กม จะให้ด่าแม่งว่าอะไรดี ไอ้หน้าตัวเมีย ยังมีหน้ามาลงบอกว่าขายไปแล้วอีก เจ็บใจมาก แล้วมึงจะให้กูไปทำไม จะโทรก็ไม่โทรบอก คนเหี้ยๆพันธ์แบบนี้ อย่ามาลงขายของอีกเลยนะ สงสารคนอื่นจะโดนเหมือนผมเบอร์ ไอ้เหี้ย สังข์ 0836135817 ไม่เชื่อผมคุณลองโทรไปถามไอ้หน้าตัวเมียดูว่าเรื่องจริงหรือเปล่า

***********ขอสาปแช่งแม่งไว้เลย ขอให้แม่งทำมาหากินไม่ขึ้น ถ้าวันๆเอาแต่หลอกลวงชาวบ้านอยู่แบบนี้********

ท่านประธานบอกว่า
    ต้องขอโทษที่คุณ BIG_E ต้องมาเสียความรู้สึกที่บอร์ดของ van only คับ ผมเข้าใจว่ารู้สึกยังไง แล้วก็ฝากถึงผู้ที่เข้ามาด้วย ว่าการซื้อขายของในนี้ผมไม่รับผิดชอบใดๆนะคับ ถ้าอันไหนรับผิดชอบรับรองได้ผมจะรับรองกระกระทู้นั้นเอง และคนที่ชื่อ สัง ทางทีมไม่เคยรู้จักเห็นหน้ามาก่อนและยังไม่เคยได้เป็นสมาชิก van only คับ ได้แต่เข้ามาโพสแล้วก็หายไป ทางเราเสียความรู้สึกมาก ทั้งที่มีสมาชิกไม่กี่คัน แต่มีคนทำให้เราเสียชื่ออีก สุดท้ายนี้ฝากไว้สำหรับคนที่ขายของด้วย และคนที่ซื้อด้วย ถ้าโดนหลอก หรือเกิดเหตุการแบบนี้อีก ขอร้องว่าอย่ามาโพสข้อความในนี้ เพาระคนในนี้ไม่รู้เรื่อง และไม่รู้ว่า เรื่องไหนจริง เรื่องไหนหรอก........
    ขอบคุณทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วย แชมป์ ( ประธาน van only )

แต่ผมว่าคุณ SUNGKUNG-PREGIO เข้ามาโพสต์ที่นี้เป็น 10 ๆๆ กระทู้ แต่คุณบอกว่า เข้ามาโพสต์แล้วหายไป แต่คุณบอกไม่รู้ไม่เห็น ไม่รู้จัก แต่ผมว่าคนในนี้รู้จักนายนี่ กันหลายคนนะ คุณไม่ลองสอบถามดูก่อนเหรอครับ แล้วค่อยมาปิดกระทู้ผม ที่ผมทำแบบนี้เพื่อเตือนสติทั้งคนที่จะซื้อและคนที่จะขายควรคำนึงถึงใจเค้าใจเราบ้าง คุณไม่โดนกับตัวเองคุณไม่รู้ว่ามันรู้สึกอย่างงัยบ้าง

ถ้าจะช่วยกันก็ขอให้ นายสังคัง ออกมารับผิดชอบต่อการกระทำของตัวเค้าเอง
    เพื่อเป็นการทำให้สังคม ในคลับ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย

*****ต้องขออภัยถ้าข้อความในกระทู้นี้ ทำให้ใครไม่สบายใจ ขอบคุณครับ****

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    จิงๆแล้วพวกผมก็รู้จักนายสังก็จากที่เค้ามาโพสท์กระทู้นิแหละครับ แต่ถ้าตัวเป็นๆนั้นไม่เคยเจอครับ เพราะเค้าไม่เคยมามิตติ้งและเอาตัวเป็นๆของเค้ามาให้พวกผมได้เจอเลยครับ

3. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ผมเข้าใจคับ สำหรับคุณ BIG-Eสำหรับเรื่องที่เกิดขึ้น ถ้าเป็นผมก็คงโกรธมากเหมือนคุณ และก็อยากให้ทุกคนได้รับรู้ ว่าไอ้นี่มันเลวแค่ไหน ที่ผมต้องลบกระทู้ เพราะก็ได้มีคนโทรมาเล่าให้ผมฟังหลายคน ช่วงที่ผ่านมา2-3วันผมไม่ได้เข้าบอร์ด ทุกคนบอกไม่สบายใจ และ ไอ้คนทำผิดมันก็ไม่มาตอบหรอกคับคนแบบนี้ก็คิดเอาเองแล้วกัน ว่ามันจะมาแก้ตัวยังไง และคนอื่นที่เข้ามาดูกระทู้นี้ก็รู้สึกเห็นใจคุณ big_e คับ เอาเป็นว่ากระทู้นี้ผมจะไม่ลบในตอนนี้คับ ให้คนที่ไม่รู้เค้าได้ระวังกันไว้...สำหรับที่คุณถามผมว่าในนี้น่าจะมีคนรู้จัก นายสังอะไรเนี่ย ผมขอยืนยันในฐานะประธาน van only ทุกคนที่เป็นสมาชิกที่นี่ และที่มีสติกเกอร์ ของทีมผมรู้จักทุกคนส่วนใครที่ไม่มีถือว่า ไม่ใช่สมาชิกและทีมเราก่อตั้งจากคนที่ไม่เคยรู้จักกันเลย แม้แต่คนเดียว ก็อยู่กันอย่างครอบครัว ส่วนคนที่เขามาโพสข้อความในนี้ผมห้ามไม่ได้หรอกคับ...แล้วคนที่เช้ามาก็ไม่มีหลักฐานอะไรเลย เข้าๆออกๆ ผมขอยืนยันสมาชิกทุกคนไม่รู้จักไอ้สังเลยแม้แต่คนเดียวและทุกคนในนี้มีเบอร์ติดต่อทุกคนคับ....ถ้าคุณ big_eเครียด ช่วงนี้มาเมาที่ลาดกระบังได้เลยวันที่30 มาเมากันเลยจะได้รู้ว่าพวกเราจริงใจแค่ไหน..ขอเชิญครับ

4. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ฝากถึง นายสัง ยังไงเข้ามาตอบหน่อย ชี้แจงกันบ้าง ผมละปวดหัว

5. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ตามท่านประทาน ครับ ผมขอยืนยันอีกคนว่า ไม่เคยเจอต้วเป็นๆผู้ที่ใช้ชื่อว่า Sung Kung -PREGIO
    ครับ Club นี้มีอยู่ไม่ถึง 20 คน และอยู่ด้วยใจรักรถตู้จริงๆ ส่วนใหญ่เป็นรถส่วนตัว จริงๆแล้วผมเพิ่งประกาศตัว
    ออกจากคลับ (เหตุผลส่วนตัว) แต่มาเห็นเรื่องนี้ก็ใม่สบายใจ เพราะน้องๆในนี้เคยให้ผมเป็นผู้อาวุโส ผมขอยืนยันสมาชิก
    Van only club ตัวจริง ไม่มีนิสัยแบบนั้นครับ

6. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    ยืนยันตาม...ป๋าคับ

7. BIG_E

BIG_E New Member Member

2
    0
    0
    ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง ที่ทำให้ทุกคนในคลับไม่สบายใจ แต่ถ้าผมไม่พูดอะไรเลย วันหน้านายสังข์
    ก็จะมาโพสต์อีก คนในคลับจะได้รู้ว่านายคนนี้ไม่จริงใจครับ

ขอบคุณมากจริงๆที่ทุกท่านเข้าใจผมครับ

8. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ไม่เป็นไรครับ คุณBIG_E ผมก็เข้าใจความรู้สึกครับ ตอนนี้ผมก็ประกาศตามหาตัวเค้าอยู่เพื่อให้ออกมาแสดงความรับผิดชอบน่ะครับ

9. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    ผมก็เห็นไอคุณSung Kung -PREGIO เข้ามาโพสแล้วก็หายไปไม่เคยเห็นตัวเป็นๆเหมือนกันคับยืนยันและนอนยันคับอยากให้ไอคุณ Sung Kung -PREGIO มาอธิบายด้วยคับไม่ก็ช่วยมาให้เห็นตัวเห็นตัวเป็นๆด้วยคับเสียชื่อคนขับรถตู้ซิ่งหมด ผมอั๋นคับรถยิ่งน้อยๆอยู่

10. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ผมยืนยัน คับ ....เราไม่เคยเจอกันมาก่อน ทุกคนก้อมีใจรักในรถตู้ เหมือนๆกัน จิงมาเจอแล้วรวมตัวกัน แต่สำหรับ นายสังค์ (ไม่ใช่สันน่ะ..) ผมเองก้อไม่เคยเจอ ในการนัดมิตติ่ง ทุกๆ ครั้งที่ผมไปคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้