โคมไฟหน้า 3 d กับ 4 d ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย nismo_92, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    โคมไฟหน้า 3 d กับ 4 d ใส่ด้วยกันได้ไหมครับ

รวมถึงโคมโปรเจคเตอร์ด้วยน่ะครับ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เฉพาะไฟหน้าใส่ด้วยกันได้คับ แต่ถ้าไฟเลี้ยวใส่กันไม่ได้ 4d จะยาวกว่าคับ

แต่ถ้าเป็นโปรเจคเตอร์แบบไฟเลี้ยวติดถ้ารุ่นเก่า ๆ 3d กับ 4d จะยาวไม่เท่ากัน แต่รุ่นใหม่ ๆ เค้าทำมาขนาดเดียว พอดีสำหรับ 3d ถ้าจะใส่ 4d ก็แค่มียางดำ ๆ เพิ่มไปอีกนิ๊ดเองคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้