เรื่องของสปริง และ โช๊ค

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย lordtek, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lordtek

lordtek New Member Member

41
    4
    0
    เรื่องของเรื่องคือ ผมอยากเปลี่ยน สปริงกับโช๊ค แต่ติดปัญหาสากลคือ ตังค์ไม่มี
    คำถามคือ มันจะเป็นอย่างไร ถ้าผมเปลี่ยนสปริงอย่างเดียวไปก่อน จากสปริงเดิมเป็นของ H&R แล้วโช๊คยังคงเป็น KYB ตัวเดิม ติดรถน่ะครับ จะไหวไม๊ หรือว่าไม่ควรอย่างไร

ปล. จะดีมากเลยครับ ถ้ามีใครรู้ค่า K ของ H&R และตัวเดิมของ B14 มาเทียบกันให้ดูหน่อยครับ
    ถ้ามีสปริงตัวอื่นแนะนำ เชิญเลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2008
  2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ค่า K ไม่รู้เท่าไรครับ

แต่ สปริงใหม่ เตี้ยลง ค่านะจะมากกว่า (แข็งกว่า)

เปลี่ยนแต่สปริงอย่างเดียวก่ได้ครับ

ได้เตี้ย แต่ถ้าโช้คไม่หนึบเล้ว มันจะเด้งๆ มันหยุดสปริงไม่ได้ น่ะ

3. lordtek

41
    4
    0
    แล้วโช๊คเดิม ๆ KYB ของตัวนี้เอง มันจะหยุดสปริงไหวไม๊อ่ะครับ

4. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ทำได้ค้าบ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ระวังนะครับ จานรองสปริงของโช๊คหน้า เพราะ รุ่นABSเนี่ย จานมันจะสูงกว่า บางทีใส่สปริงไปก็ไม่เตี้ย คือมันจะลงมานิดเดียว เดี่ยวหน้ามันจะลอย ยังงัยผมว่าเปลี่ยนยกชุดไปเลยจะ จบกว่านะคร๊าบ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เข้ามาดูอะครับ
    ตอบไม่ทัน ตอบกันหมดละ

7. lordtek

41
    4
    0
    รุ่นผมไม่ใช่ ABS คร้าบ
    อยากเปลี่ยนยกชุดเหมือนกันครับ แต่ไม่มีตังค์ :cry::cry::cry:

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    งั้นลองหาสปริงมือสองมา ใส่ดูก่อนครับ ว่ามันจะลอยรึเปล่า เห็นมีขายในเซียงกง อยู่2เจ้าอ่าครับ ราคาไม่แรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้