ครัชทองแดง มีวิธีทำให้นิ่ม มั้ยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย [email protected], 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeep911@D-Maxclub.net

[email protected] New Member Member

65
    1
    0
    แล้วผมลงเฟืองท้าย 3.7 มา อยากใส่เต็ด ทำไงคับ

2. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    นิ่มหรือไม่นิ่มอยู่ที่หวีครับ แผ่นไม่เกี่ยว

3. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ต้องเปลี่ยนลูกยางปั๊มครัชครับช่วยได้

4. jeep911@D-Maxclub.net

[email protected] New Member Member

65
    1
    0
    หวี 2 ชั้น ด้วยคับ

5. RUT

1,222
    3
    0
    ผู้รู้ช่วยเมาตอบที..........

จะได้จบไม่บานปลาย

6. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    หวี2ชั้นก็แข็งแบบนี้ล่ะครับ ของผมใช้ของNISMOก็แข็งพอๆกัน

7. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    อยากรู้จังว่าคลัชทองแดงมีข้อเสียอย่างอื่นอีกไหม

8. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เอาปั๊มครัทช์ล่างไปคว้านใส่ลูก NPR ครับ ของ6ล้ออ่ะ นิ่มชัว

9. RUT

1,222
    3
    0
    จริงดิตั้ม...........

10. jeep911@D-Maxclub.net

65
    1
    0
  11. RUT

1,222
    3
    0
    up.................................

12. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อีสุอยากให้นิ่มเหมือนเดิมแต่เอาอยู่ต้องใส่หวี2ชั้น ขนาด10นิ้วของเครื่อง 3000 ใส่แล้วนิ่มเหมือนเดิมไม่แข็งกว่า บางคันนิ่มกว่าเดิมนิดหน่อยครับ............ส่วยครัชก้อนทองแดง อาจมีส่วนทำให้สั่นได้ประมาณ 30 เปอร์เซนต์ อีก70เปอร์เซนต์ อยู่ที่หน้าเพรชเชอร์เพทของหวีครัช ว่ากดและจากพร้อมกันหรือป่าวสังเกตุคร่าว หากเอาผ้าวางและเอาหวีขันกดให้แน่นแล้วปลายหวีไม่เสมอกัน มีโอกาส สั่นสูงมากครับ.........

เต็ดหากเป็นของอีสุค่าตัวอยู่ประมาณ 4500 ครับ เฟืองท้าย ก็อยู่ประมาณ 4500 ถ้าจะเปลี่ยนทั้ง 2 อย่างนี้คิดให้ดี(ราคานี้ยังไม่เทอนของเก่า) หากไปเล่นเพลาเทอราโน่ เต็ด+เฟืองเลือกเบอร์ได้+ดิสเบรคหลัง เพิ่มเงินประมาณ 6000 จะเอาแบบไหนดี ถ้าเอาไปใส่ดีแม็กไม่แนะนำเพราะว่า ฐานล้อดีแม็กกว้างกว่า ใส่แล้วจะดูล้อหุบๆ ไม่ดี

13. jeep911@D-Maxclub.net

65
    1
    0
    ขอบคุณคับ

14. RUT

1,222
    3
    0
    ............................-*-.............................

15. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ตามพี่เจี๊ยบเลยครับ

16. RUT

1,222
    3
    0
    ตามเขาเหมือนกัน.ฮิฮิฮิ

17. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    โอ๊ว พี่เจี๊ยบตอบได้เคลียมากๆ มากมากมาก

18. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขออนุญาติเสริมนิดนึงนะครับ การขยายชุดครัช จะทำได้เฉพาะเป็นบางรุ่นนะครับ
    ก่อนที่จะทำการขยายชุดครัช ต้องตรวจสอบก่อนด้วยว่า จะติดตรงหัวหมูเกียร์
    หรือเปล่านะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวงานเข้าครับ ส่วนคำแนะนำอื่นๆ ตามพี่เจี๊ยบเลยครับ ของแท้แน่นอนครับ

19. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตรงรุ่นครับ..

20. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เอาเป็นว่าถ้าเป็นเกียร์ 2500(เกียร์เล็ก) ทะลึ่งใส่ชุดครัช 3000DI ได้ครับแต่ต้องออกแรงเจียร์หัวหมูกันบ้าง

ใส่ได้แต่ไม่โบ๊ะ........

สุดท้าย ผมว่า ไปหาครัชซิ่ง ราคา 7-8 พันที่บางนา แล้วเอามาจับยัด ในงบประมาณ ไม่เกิน 10000 +/-

จะแหล่มกว่าครับ ได้เสียได้เอาไว้คุยได้เอาไว้ขู่ ถ้ารถไม่แรงติดเครื่องเหยียบครัช มือใหม่ ได้ยินใจมัน

ฝ่อไปแล้ว มิมิกรั่กๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้