ขอคำปรึกษาซักสามข้อ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย eakmobile, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eakmobile

eakmobile New Member Member

4
    0
    0
    ผมใช้อีโวหกสีขาวอยู่ครับ Max RG 17

1. ต้องการทำสีครับเพราะสภาพสีเก่าพอสมควร เพื่อนว่าสีขาวเดิมดีกว่าหรือสีอื่นดี
    2. ทำอู๋ไหนดีครับ ขอเบอร์ติดต่อด้วย
    3. ถ้าต้องการออกแบบฝากระโปรเคปล่าแบบใหม่ มีร้านแนะนำไหมครับ
    4. แม็ก ADVAN RG2 กับ RS แนะนำอันไหนดีครับ

ขอบคุณครับ :):):):):):)

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    แนะนำให้ครับ
    1. สีขาวเดิมครับ เดิม ไม่ต้องแจ้งเปลี่ยนสีให้เสียประวัติรถ สีขาวกับอีโวสวยอยู่แล้วครับ ดุทุกคัน
    2. อู่สีนี่ทำที่ไหนก็ได้ครับที่เราเคยเห็นงาน ยิ่งรู้จักเป็นส่วนตัวยิ่ง ดี ผมแะนำ Speed R แถวรามอินทราครับ ติดต่อคุณตุ๋ยเจ้าของอู่ บอกว่าช้างแนะนำมา เอาเบอร์ไปคุยดูก่อนครับ 0816973833
    3. ไฟเบอร์นี่ได้หมดครับ Yatt, Akana รู้จักที่ไหนไปที่นั่น
    4. เรื่องล้อนี่แล้วแต่ชอบเลยครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน

3. eakmobile

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ:):):) แล้วท่านอื่นล่ะครับว่าไงบ้าง ;););):cool::rolleyes:

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1.อีโว สีขาว เป็นสีที่คลาสสิคที่สุดครับ แต่มันไม่โดดเด่นเท่านั้นเอง ถ้าอยากเปลี่ยนสีก็ตามแต่ความชอบครับ
    2. อู่สีนี้ ต้องตามแต่ศรัทธาเลยครับ เคยใช้บริการอู่ที่ชื่อดังมาหลายที่ อู่ที่ดีๆ มักราคาสูงเกิน 4 หมื่นขึ้นไปครับ แต่อู่ที่ราคา 2 หมื่นก็มีครับ แต่ต้องคุมงานกับอู่ดีๆและเสียเวลาไปเก็บรายละเอียดกับอู่หลายรอบหน่อย แถมบางอู่ทำถูกจริงแต่รายละเอียดเก็บงานไม่ผ่านมีเยอะครับ
    3. ฝาเคล่าห์ ถ้าจะเอาชัวร์ๆเนียนตามแบบอีโว ก็ CREATE / ถ้าจะเอาโมลแปลกๆก็ AKANA แต่งานช้าหน่อยครับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตาม ที่ท่าน พี่ 2 คนข้างบนบอกเลยคับ

อีโว 6 ผมว่า สีขาวสวยสุดและ คับ

6. eakmobile

4
    0
    0

แล้วร้าน CREATE ทำสีดีหรือเปล่าวครับ ใกล้บ้านสุดแล้วครับสำหรับอู๋นี้:):)

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เคฟล่าห์ ไม่ต้องทำสีครับ

ส่วนงานทำสีงานไฟเบอร์ ของครีเอท ดีใช้ได้ครับ

8. eakmobile

4
    0
    0
    +++++ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ คงจะทำอู๋นี้แหละครับ +++++

------- แต่ถ้าใครมีความเห็นอื่นๆก็ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ--------:):):):):)

9. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    สีขาวตามนี้เลยครับ....................สวย....................:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้