โช๊ค Tein HA

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย RedEG, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedEG

RedEG New Member Member

10
    0
    0
    1.มีใครรู้มั่งคับว่า โชค tein type HA ใส่กับ 4d ได้มั๊ยคับ
    2.แล้วจะหาได้จากไหน เห็นของ tein master shop ไม่มีรุ่นนี้
    3.ราคาเท่าไหร่
    4.อยากจะรู้ตวามสามารถของมันครับ
    5.ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้นะครับ

2. NEWonly

NEWonly Member Member

52
    0
    6
    1.ได้ครับมีทั้ง3ประตูและ4ประตูครับ
    2-3.หามือสองก็ได้ครับราคาประมาณหมื่นกลางๆครับ
    4.ปรับเกลียว+ปรับหนืดได้ 22 ระดับ ...
    5.ไม่เป็นไรครับยินดีครับ

3. RedEG

10
    0
    0
    แล้วของใหม่มือ 1 ละครับมีมั๊ย ราคาเท่าไหร่หาได้ที่ไหน
    เพราะว่าถามไปทาง tein master shop มีให้ใส่ได้ก็ super street ราคา 40000+ ไม่ไหวอ่ะครับ
    แล้วถ้าของใหม่มันราคาแพงแล้วมือสองที่ว่าหมื่นกลางๆจะไปหาได้ที่ไหนครับ
    รบกวนตอบให้หมดด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบ

4. NEWonly

NEWonly Member Member

52
    0
    6
    ของมือหนึ่งไม่แน่ใจเหมือนกันครับเพราะส่วนใหญ่ก็เจอแต่ของมือสอง
    ส่วนจะหาได้จากไหนก็มีที่บอรด์ซื้อขายในเว็บทั่วๆไปครับต้องรอจังหวะหน่อย
    ยกตัวอย่างที่มีคนขายนะhttp://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?board=25.0เข้าไปที่ซื้อขายลองเข้ามาดูที่นี่แล้วกัน
    เพราะส่วนใหญ่จะอยูที่นี่กันrcwebมันช้าน่ะ

5. RedEG

10
    0
    0
    ขอบคุณคับ

6. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    ็็HA กับ HR อันไหนมันปรับหนืดได้อ่ะครับ
    ผมเริ่มงง ก่อนหน้านี้มีคนขาย HR บอกปรับหนืดได้ งงมากๆเลย
    ป.ล. ที่หามือหนึ่งไม่ได้เพราะมันเป็นรุ่นเก่าครับ Tein ไม่ได้ผลิตรุ่นนี้แล้ว
    มีแต่รุ่น Super street กับ HE มั้งนะครับถ้าผมจำไม่ผิด

7. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ไม่เคยเจอว่า HR ปรับหนืดได้

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    พวก HA HR รู้สึกจะเลิกผลิตแล้ว (ไม่มีของใหม่)

ถ้า Tein รุ่นใหม่ๆ ที่มีของใหม่แน่นอน ก็จะเป็นพวกรุ่น Super Street, Type Flex, Mono Flex อะไรพวกนี้ แต่ก็ต้องเช็คอีกทีว่ามีตรงรุ่นรึเปล่านะครับ

ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ

9. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    ผมเห็นเค้าประกาศขายอ่ะครับ พี่บอย :)
    ผมก็เลยงงเลย ว่า HA ต่างหากที่ปรับได้
    ก็เลยสงสัยครับพี่
    โน้ต EG มหาชัยครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้