XENON

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    อยากถามเรื่องไฟซีนอนหน่อยครับ

ไมตี้ใครใส่ไฟซีนอนบ้างครับ

ต้องเปลี่ยนโคมให้เป็นโคมใสด้วยใช่มั้ยครับ

ผมไปดูมาเห็นราคาหลอดซีนอนราคาอยู่ที่คู่ละ 500 บาท

ความคิดผมคิดว่าน่าจะเป็นของปลอมถูกมั้ยครับ

เพราะว่าเห็นราคาที่ลงในเน็ตนั้นอยู่ที่ 4000-5000 บาท

ส่วนใครหรือเพื่อนที่ติดมาแล้วช่วยมาลงความคิดเห็นกันบ้างน้ะครับ

2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    คุณภาพมันต่ำครับ และแสงที่ได้มันไม่ใช่ครับ ของผมซื้อที่พี่เป็ด 4200บาท เป็นรุ่นไฟสูง-ต่ำซีนอน สไลท์แบบแม่เหล็กมีกันแสงฟุ้งด้วยครับ 10000K หล่อแบบสุดตรีน

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามความคิดผมนะครับ ถ้าเป็นรุ่นไฟ ตาโบ้ จะให้สว่างถ้าโคมไฟเดิมมันม่นหมองตามงบประมาณนะครับ
    1. เปลี่ยนโคมไฟ เป็นตาเพชร มีของใต้หวั่น และของ ญี่ปุ่น ครับ คือของ เรบิด คลองถม ขายยอยู่ 900-1200

2. เปลี่ยนหลอดไฟหน้าแบบธรรมดาก็ไม่กี่บาท พร้อมรีเลย์ใหม่ด้วยสว่างแน่
    3. ถ้ามีงบประมาณหน่อยก็ ซีนอลเลยครับ ซัก 10000 K แล้วแต่งบประมาณ ถูกหน่อยก็ สูงฮาโลเจน ต่ำซีนอล แพงหน่อยก็ สูง-ต่ำ ซีนอล ราคาตั้งแต่ 3000-5000 ขึ้นไป

4. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ดีครับ ความรู้ดีครับ

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ถ้าชอบขาว สวย ต้อง Xenon ครับ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ตามนี้เลยครับเพราะมีหลายท่านที่เอาไม่ใส่ซึ่งไม่ได้สังเกตุว่าหลอดที่เราใส่ไป
    มันสว่างมากครับ...แบบว่าสว่างมากจนไปแยงตาชาวบ้าน...ถ้าจะซื้อต้องเลือกหาแบบที่มีตัวครอบกันแสงฟุ้งออกมาด้วยครับ....จะได้ไม่เดือดร้อนคนอื่น......อิอิ:D

7. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    มิน่าละถึงมองมะค่อยจาเห็น

8. EGKASID

EGKASID New Member Member

141
    1
    0
    ระวังตอนฝนตกด้วยครับ มองทางแทบไม่เห็น

9. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบน้ะคร้าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้