MU7 อยากแรงกว่ามีกล่อง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย linksamui, 30 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. linksamui

linksamui New Member Member

6
    0
    0
    ขับ mu7 super platinum VGS Turbo ครับอยากแรงกว่าใส่กล่อง
    มีแล้วทังดันร่าง,อกหัวชีดและปลดปูสแล้วครับ
    1. ท่าทำปั็มและหัวชีดมันจะแรงกว่ามากไหม
    2. อยากสราพว่าปั็มvigoใส่กันใด้เลยป่าวครับ
    3. แล้วหัวชีดnavaraใหญ่กว่ามากไหมครับ
    4. โบไหนดีเอาแบ่บมาไวทันใจ ขับมัน อยาวหน่อย 200+ ไม่ปอด

ขอคูณครับ

2. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    อ่านแล้วงงๆไงไม่รู้ครับ

3. EF แป๊ด-แป๊ด

EF แป๊ด-แป๊ด New Member Member

114
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

4. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    กรุณาตรวจความถูกต้องของภาษาด้วยคับ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

ไม่มีกล่องมันคืออะไรครับ

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

ไม่มีกล่องมันคืออะไรครับ

7. linksamui

6
    0
    0
    ขอโทษครับคือผมขับ mu7 vgs turbo อยู๋ มีกล่องครบ แล้วแต่อยากแรงอีก

8. linksamui

6
    0
    0
    คำถ้าม ....
    1. ท่าทำปั็มและหัวชีดมันจะแรงกว่ามากไหม??
    2. อยากสราพว่าปั็มvigoใส่ Isuzu กันใด้เลยป่าวครับ?
    3. แล้วหัวชีดnavaraใหญ่กว่าหัวชีดเดิมมากไหมครับ?
    4. เปลี่ยนโบไหนดีเอาแบ่บมาไว ขับมัน เกิน 200+กม. ไม่หมด

9. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ข้อ 5 ทำเบรคด้วย อย่าลืมนะ

10. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ถามใหม่ก็ยังงงๆอยู่ดีครับ แต่ก็พอเดาออกนะ 555

ตอบ ถ้ารถพี่มีกล่องครบแล้วอยากทำให้มันแรงไปอีกก็ต้อง
    1. เปลี่ยนเทอร์โบเป็น ihi f55v โข่งแปรผัน แล้วปรับบูสซัก 25-30 ปอนด์(เทอร์โบเน้นรุ่นนี้เท่านั้นครับ เพราะมันสามารถใช้ระบบแปรผันได้ ขับแล้วไม่รอรอบ)
    2. หัวฉีดถ้าจะทำก็ดีครับ มีงบจัดเลยมีราคาพร้อมตั้งแต่ 7500-20000 บาทครับ (สำหรับหัวฉีดนาวาร่า ประมาณ 8 พันครับ)
    3. เปลี่ยนอินเตอร์ เดินท่อใหม่ครับผม

11. linksamui

6
    0
    0
    f55vก็ดูๆอยู่ครับแล้วหัวชีดนาวาร่าพอใช้ใด้ป่าวครับครับ..

12. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตอบ
    1.ทำปั้ม โมหัวฉีด ดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอน
    2.ปั้มวีโก้ใส่อีซุเลยไม่ได้ แต่ส่วนใหญ่เค้าจะเอาชิ้นส่วนบางชิ้นในปั้มวีโก้ไปใส่ได้ในอีซุ
    3.ใหญ่กว่าเดิม
    4.อันนี้ขึ้นอยู่กับ งบประมาณ ถ้าเหลือๆก็เล่น TF08 ไปเลยคับที่เดียวจบแรงสมใจแน่นอน
    5.ทั้งหมดทั้งสิ้น อย่าลืมระบบช่วงล่างด้วยนะคับ เพราะตัวรถเองน้ำหนักค่อนข้างเยอะ

13. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แวะมาดู MU7 แรง ๆ ครับ

14. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ตามมาแอบดูครับ

15. EF แป๊ด-แป๊ด

EF แป๊ด-แป๊ด New Member Member

114
    0
    0
    แวะมาดูครับ

16. linksamui

6
    0
    0
    ยังไม่แรงครับ ตอนนี้มีแต่กล่องสองใบ้ ห้าโบกับปั๊มอยู่ ครับใด้ f55v สักใบ้ก็คงดี

17. nater-techno

nater-techno New Member Member

31
    0
    0
    ภาษาออกเน่อๆนะ

18. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อ่านะ

19. linksamui

6
    0
    0
    จะลองหัวฉีดอยู่ครับ น้องทีขายกล่องจัดมาให้เห้นว่าของนาวาร่า กลัวเกียร์ออโต้รับไม่ไหวครับบูสไป2บูส 1.5 บาร์แล้ว

20. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ระวังโบเดิมลาโลกนะครับ แปรผันด้วยแรงกระชากเยอะ กดนิดกดหน่อยขึ้นจิ๊ดเลย จะฟาดท่าเดียว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2010
  21. phuketracing

phuketracing New Member Member

136
    0
    0
    ตามมาดู
    ภาษาแปลกๆดี งง

22. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
  23. EF แป๊ด-แป๊ด

114
    0
    0
    แวะมาดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้