ช่วยทีคับ เดือดร้อน

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย banknaughty, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. banknaughty

banknaughty New Member Member

8
    0
    0
    :cry: รถจอดติดเครื่องอยู่ดีๆๆก็วูปดับไปสตาร์เท่าไหรก้อไม่ติด ช่วยแนะนำทีคับ

2. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    หัวฉีดหรือคาบูครับ ถ้าหัวฉีดลองเอาประแจเบอร์12หรือ14ไม่แน่ใจขันน๊อตที่หัวกรองเบนซินออกดู บิดกุญแจไปที่ ON ถ้าไม่มีน้ำมันพุ่งออกมาก็แสดงว่าปั๊มติกเสียให้ลองใช้หลอดไป 12V จี้ดูที่สายไฟครับ ถ้าไฟติด Confirm ว่าปั๊มติ๊กเสียจริง แต่ถ้าจี้แล้วไม่ติดก็ลองไล่พวกฟิวล์หรือสายไฟดูครับ

กลับมาอีกครั้งถ้าบิดกุญแจแล้วน้ำมันพุ่งปรกติแสดงว่าเป็นระบบไปให้ลองถอนสายหัวเทียนออกมา1หัวหัวไหนก็ได้เอามาปลายจี้ตามหัวน๊อตเครื่อง ตรงไหนก็ได้ที่เป็นกราวน์ แล้วบิดกุญแจสตาร์ท ถ้าไม่มีไฟแล๊บออกมาก็แสดงว่าพวกระบบจ่ายไฟให้มองไปที่คอย์เลยครับ ถ้ามีไฟแล๊บก็ต้อง ก็งานเข้าไล่กันอีกยาวครับ เพราะมีอีกหลายปัจจัยเหมือนกันครับ

3. banknaughty

8
    0
    0
    หัวฉีดคับ

4. pattanapong viriyanon

pattanapong viriyanon New Member Member

3
    0
    0
    ผมว่าน้ำมันหมดชัวส์

5. Ole'

266
    33
    28
    มักจะเป็นช่วง หลังประกาศ พรุ่งนี้น้ำมันจะขึ้นอีก 40 สตางค์ :D

6. banknaughty

8
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆๆท่านคับรู้แล้วว่าเป้นอะไรคอยย์มันพังอ่ะคับ

7. Ole'

266
    33
    28
    หายไวๆครับ

8. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    ไฟ-น้ำมัน

9. วูบกลางอากาศส่วนใหญ่จะปั๊มติ๊กนะคับ
    ลองเช็คตามที่ข้างบนบอกไว้เลยครับ
    ถ้าเปลี่ยนปั๊มติ๊ก หาของพวกเครื่องเจตัวผอม มาใส่ก็ได้

10. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ทำไมคอยย์ ของฮอนด้าไม่ทนเลย ของผมก่เพิ่งเปลี่ยนมาคับ

11. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    มันอยู่ข้างมีความร้อนสะสมครับ ถ้าได้เปลียนใหม่ใส่ที่เป็นคอยล์ไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้