โดน4m40ดูด ตูด4 JAมาทำงัยดี(เพิ่มเติมไรอีกดีครับ)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ทองประเสริฐ ดีสวัสดิ์, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้
    1.โบ TF 06-1 โข่งหลังเบอร์ 50(บูส 18 เองอ่า)
    2.ปั๊ม 12 มิล (บำรุง ดีเซล)
    3.ครัชธีระพันธ์+ผ้าคาร์บอนกึ่งทองแดง
    4.หัวฉีด 6 HE 4 รูใหญ่
    เนิ่งจากผมกลับมาจากศาลายาคลองโยงเจอ ตัว ตาด้า4m40 +TF06-10+(อินเตอร์อาร์บี 26 ใหญ่มากๆๆ)ปั๊มแปะท้ายรถว่า มนตรีดีเซล ผมก็จี้ๆๆเขาก็เทรินเกียร์หนีผมออกไปผมก็จี้ไปได้แต่ไม่ถึงกับดูดตูด เขาก็ฉะรอความเร็วลงเปิดกระจกโบกมือให้ผมแซงขึ้น(เขาจาบี้ผมบ้างผมทิ้งเขาไปนิดเดียวเขาบี้มาติดๆๆเลยพูดง่ายๆๆหนีไม่ออก)ผมถามเพื่อนว่าเขาทำที่ กาหลง เทอร์โบ+มนตรี อ่าเกียร์ด้วย เฟืองท้ายอีก
    1.ส่วนรถผมทำงัยได้อีกครับแรงขึ้นอีกอ่ะแบบมาเร็วๆๆแบบของเขาอ่ะครับ
    2.มาแบบหนักๆๆขึ้นเร็วๆๆ ปล.รถผมขอบ 18 น่ะครับเกี่ยวไหม 225/45/18
    3.มีไหนแนะนำอีกครับเอาแบบปู๊ดป๊าดทำไรอีกครับ ด่วนๆๆๆเจ็บใจครับ:cry:

1. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    บูส18ปอนด์ ผมว่ามันน้อยไปนะ
    โบtf06บูส30สบายๆครับ

2. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    เครื่องมันคนละระบบครับ กระดูกคนละเบอ

สตราด้า 2800 ทำนิดหน่อยก้อทิ้งหายครับ

ถ้ารถไดเร็คไม่เจ๋งจริง โดนสวนทุกรายครับ

ขนาด ตั้ม ลูกปั้ม 12 แล้ว ยังกวดไม่อยู่ แสดงว่าตาด้า

คันนั้น ทำมาเต็มที่ครับ ไม่ต้องเล่นครับ โดนอีกแน่

แนะนำว่า ปรับบูสเพิ่ม ประมาณ 25-30 แล้วลงเฟืองท้ายครับ 3.7 กำลังดี

เครื่อง 4JA แสดงว่า 2500 CC ซิครับ ยิ่งแล้วใหญ่

เช็คปั๊มอีกที อาจดูดอยู่แล้วทีนี้ แค่อยู่ครับ สวนได้คงลำบาก

3. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    รอติดตามอยู่คับ+++

4. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    รอด้วยครับ
    อยากทำได้เหมือนกัน

5. ขอบคุงครับพี่รุต(ใช่ป่ะชื่อพี่รุตป่ะครับ)

ผมเซ็งมากเลยครับพี่ เออพี่ ครับรถผมไม่ใช่เครื่อง2500อ่ะผม3000ครับมีไรเพิ่มเติมอีกเห้อๆๆ ถ้าลง 3.7 เนี่ย จะเป็ยงัยครับ ต้นดีหรือปลายเดิน(ขอราคาเทรินของด้วยน่ะครับที่ไหนด้วย)เดี๋ยวปรับบูสเพิ่มก่อนอันดับแรก

6. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เหอๆ พลาดซะแล้วน้องเราไปเล่นกะ 4M
    ทำตามคำแนะนำทีพี่ๆเค้าบอกละกัน

7. RUT

1,222
    3
    0
    3.7 ถ้าปั๊มถึง สบายครับปลายไหลดี

ตอนนี้กำลังจะลงอยู่ ถ้าใครมี pm ได้

พร้อมราคา ดิสหลังด้วย มีเต็ดยิ่งดี

8. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    ของผมแค่ปั๊มกับท่อก็กระฉูดแล้ว หุๆ

9. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    บูส35คับ เปลี่ยนหัวฉีดใหม่แรงแน่ๆ

10. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    พี่เจ้าของกระทู้ครับ
    ถามไรหน่อย
    สตาด้าคันนั้น สีไรครับ
    สี ทูโทนเปล่า ?......

11. ครับ แชมป์ ทูโทนครับ(น้ำเงิน เทา) รู้จักเหรอทำไรมาบ้างบอกด้วยครับ

บอกด้วยทำไรมาบ้างครับแรงดี ยอมเลยครับ

12. RUT

1,222
    3
    0
    up.........................

13. CHAMINO

773
    6
    0
    กะแล้วครับ
    ..
    ว่าต้องคันนี้
    ไม่รุ้จักหรอกครับ

ผมเจอเส้นเลียบคลอง บ่อย
    ตอนเช้าๆไปโรงเรียน

ดูห้าวๆ
    ปะป๊าผมเลย เล่นไปรอบนึง ครับ ตาด้าสี ทูโทน
    โดนป๊า เข็น มันหนีไม่พ้น

มันปล่อยไห้ป๊า แซง มันกะเข็นบ้าง
    แต่ดันแยกทางกันซะก่อน

เหนป๊าพูดว่า ไม่เท่ารั่ยครับ
    ตอนนั้น รถป๊ายัง โบ05H มิตซู ปั๊ม 11 อยุ่เลย

แต่เมื่อเร็วๆนี้ แชมขับ เจอคันนั้นไปแหย่ๆ มันไม่เล่นซะงั้น เซง*

ผมว่าพี่สุ้ได้ครับ

แก้ไขล่าสุด: 27 มีนาคม 2008
  14. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    รอรถเสร็จ จะ เอา ไปเข็นมั่ง คัน ยิกๆ

15. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    เข็นช่วย ป่ะ A หุๆ

16. UNSAI

1,416
    17
    38
    555 จะเข็นกันใหญ่

17. CHAMINO

773
    6
    0
  18. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    แข่งกันเข็นรถๆ

เหนื่อยๆ..แน่ ++

เครื่องสมบูรณ์ช่วงล่างแน่นๆ......สู้ได้ๆแน่

แข่งรถไม่ได้แข่งกับใคร...แต่แข่งกับตัวเองครับ ++

19. Art-bigm

Art-bigm New Member Member

52
    0
    0
    ผมว่าบูสมันน้อยไป อย่างที่คนอื่นเขาว่า ถ้าได้เร็ก 2500. ทำเต็มๆ ก็มีเสียวกันแน่ๆครับ

20. UNSAI

1,416
    17
    38
    ฝากตาเอกะแชมป์เข็นให้น้องผมด้วยครับ รู้สึกว่าจะแค้นมากๆๆ
    เข็นก่อนแล้วค่อยสวนเอาแบบยาวๆเลยนะครับ .........................อิอิ

21. CHAMINO

773
    6
    0
    ^^

รถไม่แรงหรอกครับเอาไรไปสุ้ ฮ่าๆ

22. UNSAI

1,416
    17
    38
    555555555 ล้อเล่นครับ
    แต่ถ้าเอาจริงก็มันส์เลย เอิ๊กๆๆๆๆ:D

23. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    แรงๆๆทั้งนั้น

24. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รอลากครับ...

25. CHAMINO

773
    6
    0

ฮ่าๆ

ปล่อยไปเถ้อ คันนั้นอะ
    เก็บรถไว้ไช้ดีกว่า

ถ้าเจอเด๋วฝากบอกไห้ ว่า
    สนามดีกว่าครับ
    :D:D

26. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    แหม...ใจดีจังคับ+++

27. RUT

1,222
    3
    0
    รถแรงเขาคุยกัน

เรารอลาก อย่างที่ บอล ว่าจริงไหม บอล

28. อติชาต

อติชาต New Member Member

1
    0
    0
    เช็คปั๊มใหม่แล้วรองมองหาร้านปั๊มใหม่เทอะ..........แล้วก็เพิ่บูสไปสัก30...แค่นั้นก็น่าจะวิ่งคู่กันได้แล้ว
    ฟังจากที่เล่าๆมา4m40รถคันนื้ไม่เท่าไรหลอก

แนะนำร้านด้วยครับ เอาแบบไม่กั๊กอ่ะ ราคา เบาๆๆด้วยครับ

1.มนตรี
    2.เพรชเจริญ
    3.ต้อย ดีเซล
    4.ป.เจริญ
    ขอราคา ทั้ง 4 ร้านด้วยครับ เอาแบบเทสใหม่แล้วดีกว่าเดิมมากๆๆอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้