ดีนะที่ไม่ได้ใช้ Toyota (แฟนๆ Vigo อย่าว่ากันนะครับ)นอกเรื่องนิสนึงคับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย toyz2809, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    ไม่ได้โจมตีใครนะครับ และไม่ยืนยันข้อมูลว่าจริงหรือไม่

ใน ปี 2540 เบนส์ A คลาส คว่ำในการทดสอบรถของสวีดิชที่ชื่อว่า Elk test โดย Teknikens (เป็นเจ้าของนิตยสารเกี่ยวกับรถสักอย่างอะ) ผ่านไป 10 ปี โตโยต้า ไฮลักส์ ก็ให้ผลการทดสอบที่น่าผิดหวัง(อาจจะคว่ำหรือไม่คว่ำก็ไม่รู้ครับ แต่น่าจะคว่ำ)กระบะเป็นรถที่ขายแบบรถครอบครัวแล้ว ไม่ใช่แต่รถของการทำงานในสำนักงาน คุณTeknikens ได้ทดสอบกระบะ 6 รุ่นที่มีความสามารถในการแข่งขันด้านการขาย

นิตยสาร เรียกการทดสอบรถว่า Elk test และ มีการทดสอบการเลี่ยงหลบ(เปิดดิกแปลครับ) ที่ แสดงให้เห็นว่า รถปลอดภัยแค่ไหน, ในรถที่ทันสมัย ส่วนมากจะมีระบบควบคุมการทรงตัวที่เรียกว่า ESP(หรือ VSA TRC มั้ง) แต่มีรถกระบะแค่ยี่ห้อเดียวที่มีระบบนี้

โตโยต้าไฮลักส์ อันภาคภูมิใจของ โตโยต้ามีผลการทดสอบที่ตกต่ำอย่างน่าเวทนา ในการทดสอบ Elk test, ต้องชื่นชมประสบการณ์และความชำนาญที่พวกเรามีในการหลีกเลี่ยงรถคว่ำ ผลการทดสอบไม่ค่อยเจ๋งนัก ในการเลี่ยงหลบ ในการจราจรปกติ โตโยต้าไฮลักส์จะคว่ำ

Teknikens หัวหน้าบรรณาธิการของ Daniel Frodin บอกว่า โตโยต้าต้อง ใส่ระบบควบคุมการทรงตัวในไฮลักส์ ให้เร็วที่สุด อย่างเป็นไปได้ที่สุด และผู้บริโภคที่ซื้อไปแล้วก็ต้องได้รับด้วย ถ้าทำไม่ได้ ก็แสดงว่า บริษัทญี่ปุ่นเมินเฉยต่อชีวิตลูกค้า และ Teknikens ยังแนะนำแบบเจาะจงว่า ให้ต้านการซื้อโตโยต้าไฮลักส์จนกว่ามันจะปลอดภัย

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ผมเห็นรูปนี้มาเกือบเดือนแล้ว ขออนุญาตครับ ถ้าไม่มีข้อมูลยืนยัน
    เลี่ยงมั่งก็ดีนะครับคนชอบก็มีคนไท่ชอบก็มี มันเสี่ยงครับ

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    จำโฆษณาในอดีตได้ไหมครับ
    ที่ Hilux Tiger วิ่งยกล้อข้างอ่ะครับ
    ผมว่าถ้ามีไอตัวที่ว่านี่มันคงยกล้อวิ่งโฆษณาไม่ได้หรอกกกกก

แต่วีโก้นี่ไม่รุ้ว่ามีป่าว

4. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
  5. Projektzwo

Projektzwo New Member Member

33
    0
    0
    หง่ะ......ที่บ้านผม ป้ายแดงๆ เลย
    พีรันเนอร์....4 ประตู ยกสูง เพิ่งถอยออกมาเอง จ้า
    งานเข้าแล้ว ครับ พี่น้อง ครับ.....เหอๆๆๆๆ

6. pep

916
    1
    0
    ร้านสวยมากๆเลยคับพี่

7. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    หงะร้านนี้หน้าตาคุ้นๆนะพี่เหมือนเคยเห็น

8. Projektzwo

Projektzwo New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณครับบบบบ ทำเองกะมือ ทุกอย่าง
    ออกแบบ ซื้อของ ทาสี ตกแต่ง ไฟฟ้า ประปา
    เดินสายแลน ประกอบเครื่อง วางระบบ
    บริหาร ฯลฯ .... นี่ไง ธุรกิจส่วนตัว...( ส่วนตัวจริงๆ )

9. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    555+ ส่วนตัวมาก ทำเองทุกอย่างแม้แต่ fino hiso อิอิ

10. pep

916
    1
    0
    ผมชอบเคสใสๆบนโต๊ะอ่ะพี่
    เคยเห็นที่เซียร์
    มันมีหม้อน้ำด้วย สวยดี
    ไม่รู้มี โบ อินเตอร์ ป่ะ
    เล่นเกมท่าจะแรง

11. pep

916
    1
    0
    เด๋ว Fino Hiso
    เจอ Click Loso
    แล้วจะหนาววว
    โคลนเต็มคันเลย555++

12. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    แล่ม.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้