กฎกติกาการอยู่ร่วมกันของครอบครัว Pickup Freedom Club

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย por truck, 23 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. por truck

por truck New Member Moderator

152
    0
    0
    กฎ กติกาการอยู่ร่วมกันในคลับ +++

1.พวกเราอยู่กันอย่างเพื่อนฝูง พี่น้อง ครอบครัว ให้เกียรติซึ่งกันและกัน มีความรักใคร่ สามัคคี และความเข้าใจกัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน และอยู่อย่างสงบแต่เฮฮา

i.ไม่ชักศึกเข้าบ้าน
    ii.ไม่ทำให้คลับเกิดความเดือดร้อน ไม่พาดพิงสิ่งที่ไม่เหมาะสมแก่ผู้อื่น

2.ไม่คำนึงถึงแค่ Sticker Club เพราะเราเข้ามาหาเพื่อน มาด้วยใจ ไม่ได้มาเพื่อหวัง Sticker (เมื่อถึงเวลาจะได้เอง ถ้าไม่เอาก็จะยัดเยียดให้!!)

3. Pickup Freedom Club Meeting จะมีทุกเดือน เดือนละ 1 ครั้ง (เสาร์แรกของเดือน แล้วจะมีการโพสนัดเตือนทุกเดือนผ่านทางบอร์ด RCWEB.NET) ส่วนนอกรอบมีเรื่อยๆแล้วแต่โอกาสจะอำนวย

4. Pickup Freedom Club ไม่ปิดกั้นเรื่องยี่ห้อรถ ไม่ว่าคุณจะเดิมหรือไม่เดิม แต่งไม่แต่ง ใหม่หรือเก่า ไม่ใช่ปัญหา ขอแค่มีใจรักรถเหมือนกันก็พอ

5.ไม่มีการเรียกเก็บเงินค่าสมัครสมาชิกใดๆทั้งสิ้น ยกเว้น ค่าสติ๊กเกอร์กับเสื้อคลับ (เพราะว่าต้องใช้งบประมาณในการทำ) โดยจะเรียกเก็บตามความสมัครใจเท่านั้น

6.ไม่จำกัดเพศ และอายุ

7.ไม่สร้างความเดือดร้อนบนท้องถนนให้กับผู้อื่น อันนี้สำคัญมาก เพราะจะทำให้วงการนักแต่งรถทั้งหมดเกิดความเสื่อมเสีย

8.มีใจให้กับคลับ เข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ อย่างสม่ำเสมอ อย่างน้อยก็เข้ามาพูดคุยในบอร์ดกัน อย่าเงียบหายไปเลย (ยกเว้นติดธุระสำคัญจริงๆ )

9.กระทู้ที่โพสผ่านบอร์ด RCWEB.NET นั้น หากทางผู้ดูแลบอร์ดเห็นว่าไม่เหมาะสม หรือใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ หรือพาดพิงถึงผู้อื่น หรือบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกะทู้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2007
  2. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ตามนั้นครับ..............................

ส่วนรายละเอียดต่างๆ ขอสอบถามสมาชิกก่อน เดี๋ยวเพิ่มเติมให้ครับ

**** ขอย้ำ คลับเราก่อตั้งเพื่อมิตรภาพ ความสุข การให้และการแบ่งปัน ฉันท์พี่น้อง ที่มิมีวันสิ้นสุด มิได้มีธุรกิจ เข้ามาเกี่ยวข้องแต่อย่างใด ****

ถ้าสมาชิก ท่านใด จะเสนอ อะไร เพื่อให้คลับเราดีขึ้น เชิญครับ ยินดีรับฟังเสมอ บอกแล้วคลับเราก่อตั้งเพื่อมิตรภาพ และความสุข ฉันท์พี่น้อง ครับ

3. bch389

bch389 New Member Member

308
    1
    0
    รับทราบทุกข้อหาค้าบ....ดีจายกับบ้านใหม่ของเรา:D :D :D :D :D

4. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ตามที่ปอบอกครับ

5. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    รู้ จ๊ รู้

6. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    รับทราบ ครับผม!

และจะปฏิบัติตามอย่าง เค่งครัด ครับผม!

7. plating68

plating68 New Member Member

148
    3
    0
    มิตรภาพดีๆไม่สามารถสร้างกันง่ายๆๆแต่เมื่อมาเจอกันแล้วขอให้รักษาไว้นานๆๆ

8. รับทราบ..และพร้อมทำตามทุกเงื่อนไขคับ..........เอ้..ว่าแต่กฎข้อ2เนี่ยถูกใจจิงๆเลยคับ..โดยเฉพาะในวงเล็บอ่ะ....อิอิ

9. a_kaideng

a_kaideng New Member Lady Member

41
    0
    0
    ขอแสดงความยินดีด้วยนะจ๊ะ :teeth:

10. zaad

2,669
    7
    0
    จัดไปครับ ว่างก้อแวะเวียนมาคุยกันนะน้อง

11. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    สงสัยต้องขโมย ฟอร์นเทียร์(เดิมๆ) ของพ่อมาเข้าคลับนี้บ้างดีกว่า อิอิ....

โอเคทุกข้อเลยค่ะ

(ไม่อยากได้ติ๊กเกอร์หรอกค่ะเอามาติดฟอร์นเทียร์แล้วเดียวพ่อโดนจี้ตูดดดดดดดด):D :D :D :D :D

12. อยากเข้าclubด้วยคับพี่น้อง

13. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ยินดีต้อนรับครับ.....................เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ

ว่าแต่ รถสวยดีนะครับ................อิ....อิ.....ชอบ ชอบ....ตาด้ามาอีกแล้วครับท่าน

5555555+

14. zaad

2,669
    7
    0
    เสาร์ต้นเดือนหน้ามามีทติ้งกัน จะได้รู้จักกันครับ

15. ไปรท์ JZ

ไปรท์ JZ New Member Member

188
    0
    0
    ดีครับ

16. por truck

por truck New Member Moderator

152
    0
    0
    :welcome: :welcome: :welcome: :welcome:

17. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    หวัดดี ผู้มาเยือนทุกท่านครับ...............

ว่างๆเข้ามาคุยกันนะครับ..................

18. ธนาคาร

ธนาคาร New Member Member

4
    0
    0
    อยากเข้าคลับด้วยคนคับ

หวัดดีคับทุกๆคนผมชื่อไก่ขับL200ไซโคลนอยากเข้าคลับคับอยู่แถวรังสิต.0831373998:D

19. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เข้ามาคุยกันบ่อย............บ่อย ดิครับ

จะได้รู้จักกัน..........................

20. rif

rif Member Member

166
    0
    16
    ว๊าว! perfec จิงๆเลย คลับนี้ ขอเข้าด้วยคนดิพี่ๆๆ

21. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ได้เลย น้องริฟ..................แต่ต้องติดตามข่าวสารหน่อยนะน้อง

มีอะไรโทรหาพี่ ได้ที่เบอร์ข้างๆนะ.......................

22. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    รับทราบทุกข้อครับพี่เป้ :D

23. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ดีมาก........................อ้ายน้องรัก

5555555555555+

24. rif

rif Member Member

166
    0
    16
    yes sir ครับพี่เป้

25. zaad

2,669
    7
    0
    ใครมีเบอร์สมาชิกเก่าโทรบอกหน่อย

26. moomol

797
    21
    0
    มลก็อยู่ปทุมเหมือนกันค่ะแต่อยู่แถวตลาดปทุมอ่ะค่ะ อิอิ:eek: :eek: :eek: :eek:

27. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อ้าวมล..............................เจอญาติ

แล้วเหรอ........................................อิ.........อิ................งานเข้า

28. o_fes

o_fes New Member Member

9
    0
    0
    รับทราบครับตอนนี้อาจจะเข้ามาเล่นได้ไม่บ่อย งานเยอะครับ แล้วจะมาเล่นเรื่อยๆ

29. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    รับแซ่บ.................................................คร้าบบบบบบบบบ

อิ......................................................อิ

30. moomol

797
    21
    0
    พี่เป้ก็ว่าไปนั้น อิอิ นานๆๆๆๆ จะมีญาติกับเค้าสะคน ฮุ....ฮุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้